Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870 ใช้กับ Thermaltake 500w จะพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by SirYo View Post
    แล้ว ENERMAX EG465P-VE (460 W) อ่าฮ่ะ ไหวไหม
    ยังไม่เคยลองตัวนี้กับ HD4870 ครับ
    แต่ตอนที่ผมลอง TT 470 มันก็ใช้งานหนักๆได้ปกตินะครับ แต่ความร้อนขึ้นสูงกว่า ตอนเสียบ GF9800GTX+ หลายองศาเหมือนกัน แส้งว่า PSU ทำงาน FULL ตลอดเวลาตอนใช้งานโหดๆ ครับ

น่าใจเปิดได้ ถ้ามีอยู่แล้ว แต่ถ้า ยังไม่ได้ซื้อ ผมก็แนะนำ อย่างน้อย รุ่นต่อไปนี้ครับ จะได้ PSU ที่ไม่ต้องทำงาน FULL ตลอดเวลาครับ

TT 550W ขึ้นไป
    ICUTE 650W ขึ้นไป
    REAL POWER CC 550W ขึ้นไป
    ENERMAX 500W ขึ้นไป
    ที่เหลือที่ไม่ได้กล่าว ไม่เคยลองครับ

Comment

ขอบคุณกับทุกความเห็น.....แล้ว Asus 4870 DK ตอนนี้มันราคาเท่าไรครับ

Comment

พอคับ สบายๆเลย

อย่าไปยึดติดกะ psu คับ ใช้แล้วไม่มีปัญหาก็พอ

Comment

Working...
        X