Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยนะคับ APG Radeon 9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยนะคับ APG Radeon 9550

APG Radeon 9550 ตัวนี้เล่นเกมส์ออนไลพวก SF cabal ไหวไหม

เพราะตอนนี้ผมมีปํญหาตอนเข้าเกมส์คับ เวลาเขาเกมส์เเล้วเครื่องจะรีสตาร์ตเลย ไม่รู้เกิดจากสาหตุอะไร ไงก็ช่วยตอบหน่อยนะคับ

สเป็ค ก็ celeron 2.4
    ram 512
    radeon 9550

เล่นได้ครับ

Comment

คนมาช่วยตอบเร็วจัง

ขอบคุนคับ

Comment

อ่าเเล้วพอเข้าเกมส์เเล้วเครื่องมันรีสตาร์ตเครื่องเองเลยมันน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ

ช่วยวิเคราะหน่อยนะครับกูรูทุกท่าน

Comment

เป็นที่ Driver รึปล่าวครับ...

รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

Comment

ใช้ psu อาไรคับ ส่วนมากเครื่อง รีสตาทเอง ปัญหาเกิดมาจาก ระบบไฟที่ไม่เสถียร

Comment

ส่วนเกมส์เล่นได้นะคับ แต่ กระตุกหน่อยนะคับโดยเฉพาะ cabal ปรับต่ำๆ ยังพอทนเล่นได้คับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับที่มาช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้นะคับ

แล้วพอจะมีวิธีเช็ค PSU ไหมคับ ส่วน psu นั้นเป็นของติดเคสมาคับใช้มาจะ 5 ปีละคับ

เเล้วที่ไฟไม่เสถียนนี่จะรู้ได้ยังไง เเละเช็คยังไงคับ เเละต้องเปลี่ยนหรือปล่าวคับ

ช่วยหน่อยนะคับท่านผู้รู้

Comment

ถ้าตัวติดเคสจะอยู่ที่300-350w คับพวกpsuมันมีอายุคับถ้า5ปีขึ้นไปแล้วมันจะจ่ายวัตไม่เต็ม ในยามฟลูโหลด

เวลาที่การ์ดจอมันรันพวก3d นี่จะเห็นได้ชัด รีเซ็ตเองบ้าง เครื่องแฮ้งค์บ้าง วิธีเช็คยุ่งยากคับแนะนำให้เปลี่ยนเป็นpsu

450wผมว่าน่าจะดีขึ้น

Comment

คับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยวิเคราห์นะคับ

Comment

9550เราใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะแต่กำลังจะเปลี่ยนละหล่ะ
                      สาเหตุน่าจะมาจากตัวเกมรึเปล่า เราเองก็ไม่เคยเป็น
                      ถ้าเล่น Cabal หรือ SF ประเด็นน่าจะอยู่ที่เกม เข้าCabal แล้วรีเครื่องเองน่าจะเกิดจาก X-Trap

Comment

เครื่องเก่าผมก็9550ครับ ก็พอเล่นได้ แต่กระตุกมากมาย -*-

เปลี่ยนใหม่เถอะครับ มันถึงเวลาแล้ว^^"

Comment

เครื่องเก่าผม7จะ8ปีละ

Intel P4 2.4GHz
                          Kingston DDR I bus133 512X2 MB
                          Radeon 9550
                          HDD 3 ลูก 10+40+160 GB
                          CDROM 1 ตัว
                          PSU ติดมากับเครื่อง 300W
                          ไฟจอ LCD ใช้ผ่านplugด้านหลังที่มีให้ต่อจาก PSU(มีเฉพาะรุ่นเก่าๆ)

ยังเล่น crysis1,2 devilmaycry3,4 NFS UG2,MW,CB,PS SF CABAL ได้หมด
                          เลยอยากถามต่อว่าเมื่อไหร่ PSU ของผมจะพัง

Comment

Working...
                          X