overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: PSU เก่า 550 w โมเพิ่ม??????

OverclockZone Member naynim's Avatar

Default PSU เก่า 550 w โมเพิ่ม??????

คือมี PSU G-VEIW ของเก่าไม่ได้ใช้ อยากจะเอาไป อัพเพิ่ม ไม่รู้ว่ามีที่ไหนรับทำบ้างป่าวครับ
    เคยเห็นแว๊ปๆ ว่าแถวบ้านหม้อมีรับพันทองแดงใหม่ เพิ่มเป็น 750 - 1000 W ได้
    แต่ไม่รู้ถูกแพงยังไง ใช้งานจริงแล้วเสถียรไหมได้วัตต์เต็มหรือเปล่า
    ใครเคยมีประสบการ์ณ แนะนำทีครับ.................

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ทำได้ด้วยหรอ

ทำมา จะบานปลายป่าวครับ

เช่นทำมาแล้ว ไม่เสถียร แล้วอุปกรณที่ PSU จ่ายไฟไป พังหมด-..-

กลัวแทน งิ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ไม่คุ้มครับ

OverclockZone Member

ผมว่าโมเพิ่มไม่ดีคับ เพราะอุปกรณ์ตัวอื่นจะทันกระแสไม่ไหว หากคิดอยากจะโม เปลี่ยนพัดลมให้แรงขึ้น พ่นสี ใส่พัดลมเพิ่ม จะดูดีกว่าคับ วัตต์เยอะ ๆ ถ้าไม่นิ่งก็ไร้ประโยชน์คับ

OverclockZone Member hash's Avatar

เฮ้ย พันทองแดงใหม่มันต้องหม้อแปลงแบบทั่วไปไม่ใช่เหรอ
    psu คอมพ์นี่มันเป็นแบบ switching นะครับท่าน คงทำไม่ได้หรอก

OverclockZone Member bomayjjh's Avatar

เหมือนจะประหยัด แต่ถ้าคอมท่านพัง มูลค่าคอมของท่าน สามารถซื้อ PSU วัตต์เต็มๆ ได้หลายตัวเลยครับ

OverclockZone Member barw's Avatar
    กทม//สวนถัดจากเณร//ปัตตานี

ใช่ครับ ผมก็ว่าอุปกรณ์ตัวอื่นจะทนไม่ไหวเหมือนกัน อันตรายน่ะนี่
    ไม่ลองใช้แบบ2ตัวล่ะครับ ตัวแรงๆใช้ต่อกับที่กินไฟเยอะ อีกตัวก็ต่อพัดลมไดว์ต่าง ไรแบบนิ ประหยัดๆ อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไฟมานจะนิ่งเหรอ น่าจะอันตรายนะ

OverclockZone Member

ไม่สนับสนุนครับ อันตราย

OverclockZone Member naynim's Avatar

ขอบคุณครับ.........
    สารุป ปล่อยให้มานอยู่เฉยต่อไป..........อิอิ
    เสียดายอะ ชอบสายมานอะ สายถัก ประกันเหลืออีก 1 ปี
    ละงี้ทำไรกะมานได้มั่งไม๊เนี่ยะ..................

OverclockZone Member giew2005's Avatar
    91/18 ม.1 ต.ขนอม อ.ขนอม นครศรีธรรมราช80210

ไม่สนับสนุนครับ สู้ไปซื้อของDtechมาโมเพิ่มเป็นแบบดูอัล น่าจะดีกว่านะครับ ของผมก็ใช้แบบนี้ครับ อันหนึ่งจ่ายให้เฉพาะเมนบอร์ด+ฮาร์กดิสก์กับการ์ดจอ ส่วนอีกอันก็จ่ายให้ชุดDVD writer +พัดลม+อุปกรณ์เสริมแต่งทั้งหลายครับ ใช้ได้ดีเลยครับ เครื่องไม่ค่อยร้อนเลย ไม่เหมือนกับใช้psuวัตต์สูงตัวเดียว ขานั้นร้อนจริงๆครับ แล้วก็แพงอีกด้วย

Super Moderator tor_Za's Avatar

ทำไปทำมาไม่คุ้ม

พันทองแดงใหม่ไม่เท่าไรเหรอ

พวกพฟิวเตอร์ต่างๆ รวมถึงการคำควนพลังงาน

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member nutseme's Avatar

เสี่ยงไปครับ ผมว่าลงทุนซื้อเอาใหม่กว่าครับ ส่วนการโมเปลี่ยนพัดลม พ่นสี ติดสติกเกอร์ก็พอครับ อย่าเอาไปพันเพิ่มเลย ได้ไม่คุ้มเสียครับ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member GuJunGraI's Avatar
    ม.นเรศวร พิษณุโลก

ผมตัดและต่อสาย 24 พินให้ยาวขึ้น พอต่อเสร็จเสียบปุ๊บ เปิดเครื่อง ซ๊อตทันที ฮาร์ดดิสก์พังเลย T_T

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by GuJunGraI View Post
    ผมตัดและต่อสาย 24 พินให้ยาวขึ้น พอต่อเสร็จเสียบปุ๊บ เปิดเครื่อง ซ๊อตทันที ฮาร์ดดิสก์พังเลย T_T
    ประสบกามครับ เห้ยการณ์

immortalpao's Avatar

เวงกำ ต่อผิดไหมนี่

Quote Originally Posted by giew2005 View Post
    ไม่สนับสนุนครับ สู้ไปซื้อของDtechมาโมเพิ่มเป็นแบบดูอัล น่าจะดีกว่านะครับ ของผมก็ใช้แบบนี้ครับ อันหนึ่งจ่ายให้เฉพาะเมนบอร์ด+ฮาร์กดิสก์กับการ์ดจอ ส่วนอีกอันก็จ่ายให้ชุดDVD writer +พัดลม+อุปกรณ์เสริมแต่งทั้งหลายครับ ใช้ได้ดีเลยครับ เครื่องไม่ค่อยร้อนเลย ไม่เหมือนกับใช้psuวัตต์สูงตัวเดียว ขานั้นร้อนจริงๆครับ แล้วก็แพงอีกด้วย
    ทำยังไงอะครับช่วยบอกวิธีหน่อยครับ จะต่อยังไงอะครับเพราะตัวของ g-view มันก้อยังใช้ได้อยู่
    เพียงแต่มันจ่ายไฟไม่พออะหลังจากอัพ mainborad cpu vga-card รวมทั้งพัดลม+ไฟuv
    ค่อนข้างเยอะอะครับ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยครับ....ขอบคุณครับ

ดัน รอ.........

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

Quote Originally Posted by naynim View Post
    ทำยังไงอะครับช่วยบอกวิธีหน่อยครับ จะต่อยังไงอะครับเพราะตัวของ g-view มันก้อยังใช้ได้อยู่
    เพียงแต่มันจ่ายไฟไม่พออะหลังจากอัพ mainborad cpu vga-card รวมทั้งพัดลม+ไฟuv
    ค่อนข้างเยอะอะครับ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยครับ....ขอบคุณครับ
    ----------------
    ง่ายมากๆครับซื้อ power ใหม่ก็จบตอบแบบตรงๆๆ นะ

OverclockZone Member dy009's Avatar

ซื้อใหม่โลด

Bookmarks

Bookmarks