Announcement

Collapse
No announcement yet.

แค่เปลี่ยน CPU ต้องลงวินโดร์ใหม่ไหมครับ พี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แค่เปลี่ยน CPU ต้องลงวินโดร์ใหม่ไหมครับ พี่ๆ

แค่เปลี่ยน CPU ต้องลงวินโดร์ใหม่ไหมครับ พี่ๆ

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องครับ

Comment

ปล่อยไว้ครับ ไม่ต้องลงใหม่แต่อย่างใด

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไมเป็นไร ^^

Comment

อยู่ที่ดวง

จะฟันธงว่าไม่ต้องก็ไม่ถูกนะครับ

บางครั้งการเปลี่ยน CPU อาจทำให้เจอ blue screen ตอนเข้า window ได้

ถ้าเจอแบบนั้นก็ต้อง format ครับแต่ส่วนมากจะเจอเวลาเปลี่ยนCPUแล้วจำนวน core ไม่เท่าเดิม

แต่ทั่วๆไปก็ใช่ว่าจะไม่เจอ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ

Comment

vista sp1 หากไม่ได้ไปแก้เรื่อง จำนวนหัวในตอนบูต ... ของ intel e2140 -> q6600 ได้ปรกติเลยครับ...

ส่วน XP sp2 ที่ผมเคยใช้ BlueScreen...

-*-

Comment

cpu ไม่แน่ใจครับ แต่เปลี่ยนแรมในวิสต้ามันไปเลยครับ

Comment

ผมเปลี่ยน MB+CPU ยังไม่ลงวิดโดเลยแถมลาก ไม่มีจอฟ้าให้เห็น อุอุ

Comment

แล้วแต่กรณ๊ครับ

ถาเปิดมาเจอจอฟ้า หรือเล่นๆไปเจอจอฟ้าบ่อยๆ ก็ต้องลงใหม่
                    แต่ถ้าไม่เจอไรก็ดีไป

Comment

ผม Vista SP1 ถอดแรม 2x1GB ออกเปลี่ยนใส่ 2x2GB (ยี่ห้อ Geil เหมือนกัน)
                      ขึ้นจอฟ้าและบู๊ตติดๆ ขัดๆ ครับ
                      ก็เลย Format ซะเลย

Comment

Working...
                      X