Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc E8400 c0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc E8400 c0

ลากได้ประมาณเท่าไหร่ครับ(ซิ้งเดิม)
    แล้วเวลาลากลากขึ้นที่ละเท่าไหร่ครับ
    แล้วต้องปรับไฟเท่าไหร่ครับ(ตอนนี่ ไฟมัน 1.112v โดยประมาณ)เดิมนะครับ
    แล้วมันต้องประอะไรบ้างอ่ะครับ
    ไม่เคย oc มาก่อน(เพราะไม่กล้ากลัวพัง)
    แต่ตอนนี้อยากลองแล้วครับ ^^
    ถ้า oc แล้ว ความร้อน CPU ไม่ควรเกินเท่าไหร่อ่ะครับ(ผมเปิดทั้งวันนะโหลดบิทอ่ะ)
    สเป๊กน่าจะไหวนะ(เดา)
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ(นี่ครั้งแรกเลยครับ)
    ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ช่วยผม ขอบคุณครับ

CPU - E8400 c0
    MB - P5Q-PRO
    VGA - GeForce 9600GT 512 MB
    RAM - ocz ของ nvidia 1GB*2 DDR2 (ที่มันมาเป็นคู่อ่ะครับ)
    PSU - Raidmax RX-630 630W

ส่วนตัว มิดเกย์ละ (ไปต่อไม่ใหว) พึ่งลองลากตะกี่นี้เอง
    460 x 9 ไฟ 1.575 V. ไฟอย่างโหด (คนไฟแรงสูง) หิหิหิ
    อัดไฟน้อยก็เทสไม่ผ่าน อัดไฟเยอะก็ไม่ยอม boot (วัยรุ่นละเซ็ง)
    idle 40c / full 70c

Comment

ไม่กล้ากลัวพัง
      นี่แหละสาเหตุสำคัญ ....

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ส่วนตัว มิดเกย์ละ (ไปต่อไม่ใหว) พึ่งลองลากตะกี่นี้เอง
        460 x 9 ไฟ 1.575 V. ไฟอย่างโหด (คนไฟแรงสูง) หิหิหิ
        อัดไฟน้อยก็เทสไม่ผ่าน อัดไฟเยอะก็ไม่ยอม boot (วัยรุ่นละเซ็ง)
        idle 40c / full 70c

พี่ไม่เอา bus 2000 ไปเลยคับอิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
          นี่แหละสาเหตุสำคัญ ....
          ^
          เพราะพังจนชินแล้ว อะปาว เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Originally posted by c0hxv View Post
            พี่ไม่เอา bus 2000 ไปเลยคับอิอิ
            เดี่ยวเครื่องโหลด bit เจ๊งกันพอดี อะ ^^
            แค่บัส 465 ยังไปไม่ใหวเลย เอิ๊กๆๆๆ ( บัส 500 -..-" )

Comment

มาเบิ่งเทพเค้าเว้าอิหยังกัน

Comment

ตกลงยังไงครับ

นี่พูดกันหรือบอกผมอ่ะ

งง ??

Comment

มิดเกย์ 4.1 E7300 ผมก็สวนเป็นทุ่งสิเนี่ย อิอิ

แต่มันกำลังจะไปละ ใช้มา 15 วัน ขาดทุนไป 400 บาท อิอิ

Comment

บ้าไฟหน่อยมันก็ไปให้อยู่ครับ co ผมไปได้แค่นี้ล่ะ ที่เห็นไฟน้อยไม่ร้อน โปรแกรมมันเอ๋อนะครับ
                    เอาแบบใช้ได้ orthos ผ่าน ผมอยู่แค่ 4.4 ตอนเทสร้อนเหยียบ 95

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                      บ้าไฟหน่อยมันก็ไปให้อยู่ครับ co ผมไปได้แค่นี้ล่ะ ที่เห็นไฟน้อยไม่ร้อน โปรแกรมมันเอ๋อนะครับ
                      เอาแบบใช้ได้ orthos ผ่าน ผมอยู่แค่ 4.4 ตอนเทสร้อนเหยียบ 95
                      1.68 V.
                      2.77 V.

เดี๋ยวลองมั้ง

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                        ตอนแรกดูที่cpu-zแล้วตกใจเลย ทำไมC0กินไฟน้อยขนาดนั้น

Comment

Working...
                        X