เข้ามาช่วยผมทีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: เข้ามาช่วยผมทีครับ

ผูมาเยือน
    Guest

Default เข้ามาช่วยผมทีครับ

คือผมเป็นเด็กต่างจังหวัดครับ เพิ่งเข้ากรุงเทพ ผมมาพักอยู่กับป้าที่ดอนเมืองครับ ผมอยากจะไปซื้อพวกเคสใสอ่ะครับ เมื่อวานไปเดินที่เซียร์กว่าจะหาเซียร์รังสิตเจอ เหนื่อยเลย ของก็ไม่ได้ เลยอยากให้พี่ๆแนะนำว่ามีที่ไหนอีกไหมที่ใกล้ๆกับดอนเมืองครับ แล้วต้องเดินทางยังไงบ้างครับ อย่าไกลมากนะครับ (เมื่อวานโดนค่ารถไปหลายแล้ว) ขอบคุณครับ

OverclockZone Member pangpang's Avatar

หลัดสี่ เมื่อนานมาแล้วเคยไปเดินไม่มีขาย ก็มีพันทิพ2ใกล้ๆกับเดอะมอล์งามวงศ์วาน อ่ะ

ถามอีกนิดคับ
    Guest

Quote Originally Posted by pangpang View Post
    หลัดสี่ เมื่อนานมาแล้วเคยไปเดินไม่มีขาย ก็มีพันทิพ2ใกล้ๆกับเดอะมอล์งามวงศ์วาน อ่ะ
    ผมต้องนั่งรถสายอะไรไปครับ บ้านป้าผมอยู่ตรงสะพานใหม่ครับ เห็นมีที่วิ่งก็มีรถ ธรรมดา 34 39 อ่ะครับ พวกรถแอร์ก็มี 522 543 ผมจำได้แค่นี้เองครับ - -" รบกวนพี่อีกทีครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ตรงสะพานใหม่หรอไปเซียร์ใกล้กว่ามั้งนะ

ไปไม่ถูกแท็กซี่ก็ได้คับ

OverclockZone Member

ไป pantip แน่นอนกว่า มีขายเคสใสอยู่แล้ว ถ้าไปไม่ถูกนั่ง เท็กซี่ ประมาณ 150 บาท มั้งถ้าจำไม่ผิด

OverclockZone Member ninep's Avatar

สะพานใหม่ ไกลจากพันทิพย์เหมือนกันนะครับ แต่ผมคิดว่าน่าจามีรถตู้น้า....

เอาอย่างนี้ๆ ถ้าจะนั่งรถเมลล์ ลองถามคนละแวกนั้นว่า สายไหนไปพันทิพย์ได้บ้าง
    หรือสายไหนไปอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิได้(ถ้ามาสายนี้ ก้อต่อ 38 หรือ 139 ฝั่งห้าง....อะไรหว่าจำชื่อไม่ได้ เพื่อไปพันทิพย์)

เด๋วผมช่วยหาแผนที่ให้

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ninep View Post
    สะพานใหม่ ไกลจากพันทิพย์เหมือนกันนะครับ แต่ผมคิดว่าน่าจามีรถตู้น้า....

เอาอย่างนี้ๆ ถ้าจะนั่งรถเมลล์ ลองถามคนละแวกนั้นว่า สายไหนไปพันทิพย์ได้บ้าง
    หรือสายไหนไปอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิได้(ถ้ามาสายนี้ ก้อต่อ 38 หรือ 139 ฝั่งห้าง....อะไรหว่าจำชื่อไม่ได้ เพื่อไปพันทิพย์)

เด๋วผมช่วยหาแผนที่ให้
    ฝั่งห้าง Center one ครับ

Bookmarks

Bookmarks