overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: fallout3เล่นสายไหนกันบ้างครับ

OverclockZone Member

Default fallout3เล่นสายไหนกันบ้างครับ

เล่นสายไหนดีๆบ้างครับ เล่นแล้วยังงงๆเลือกไม่ค่อยถูก เล่นสายมีดกว่าจะเดินเข้าไปฟันโดนยิงแทบตาย อาวุธกระสุนก็หายาก พวกแต่ละตัวก็โหดเดินๆไปเจอยักยิงบาซุก้าตาย จะเอามีดเอาปืนแก๊บไปสู้ไงหว่า

OverclockZone Member askener's Avatar
    ชัยภูมิ - โคราช

ผมเล่นสายโจรอ่ะคับ ไม่ต้องฆ่าใครเน้นไปงัดบ้าน หากล่องงัด เอาค่าประสบการณ์ เพราะอย่างที่ว่าแหละคับกระสุนมันหายากเกิน ให้ผมอัพวิชาทำปืนให้เต็ม100ก่อนตอนนั้นค่อยคิด ขนาดกุญแจผีผม100แล้วนะบางที่ยังไขได้10%เอง (แต่ก้อทะลึ่งไขได้อีก )

ถามอะไรเพิ่มหน่อย เกมส์บ้านี่มีวิธีอะไรให้เดินทางเร็วๆบ้างครับ ตอนแรกผมคลิกให้มันไปนู่นไปนี่จาก map ได้แต่ตอนนี้อยู่ ๆ มันก้อไม่ได้ซะงั้น งงอย่างแรงเลย

แล้วอ้พวกสายแปลก ๆมันช่วยอะไรบ้างหว่า พวกสายกินน้ำก๊อกเนี่ย -*- ประหลาดดีแท้ ( บางทีเข้าห้องน้ำเก่า ๆ กินน้ำในชักโครกก้อได้ด้วย )
    Last edited by askener; 6 Jan 2009 at 11:18:13.

OverclockZone Member Boban's Avatar

ถ้าสายอาวุธประชิดตัวก็ เน้น str สัก 9 ถ้าสายลอบยิงก็ AGI 9

ส่วน SPECIAL ก้เน้น small gun 80 sneak 80 ก็พอละคับ สำหรับลอบยิง

เวลาเจอศัตรูก็ ย่องไป และก็กด V ใช้ vats ซุ่มยิงมันก่อนเลย

ปืนก็ใช้พวก sniper rifle ได้จากทุ่งระเบิดในการทำเควสของ moria

หรือ machine gun ก้โอเคนะคับ พลังโจมตี 22 และใช้กระสุนพวก 10mm

OverclockZone Member Seth's Avatar

วิ่งเร็วขึ้น ใช้commandปรับเอาเลยครับ

setgs fmoverunmult #

ตรง # ก็ใส่ตัวเลขเอาตามต้องการ ค่าdefaultอยู่ที่ 4 ใส่ไปซัก7ผมว่ากำลังดี ใส่แล้วเซฟแล้วโหลดขึ้นมาใหม่นะ ถึงจะวิ่งเร็วขึ้น

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

หลังๆ ทุกสาย เงิน และกระสุน ก็เริ่มเหลือๆ แล้วนะครับ
    ไม่ต้องกังวลนะ

ควรมี pick up ไว้ สัก 50 และ 80 ไว้งัดของ
    ถ้าเล่น ปืนก็อัป ตามสายเลย อย่างละ80 พอ ทีเหลือใช้ ตุ๊กตา กับ หนังสือเอา หรือกินยา

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    หลังๆ ทุกสาย เงิน และกระสุน ก็เริ่มเหลือๆ แล้วนะครับ
    ไม่ต้องกังวลนะ

ควรมี pick up ไว้ สัก 50 และ 80 ไว้งัดของ
    ถ้าเล่น ปืนก็อัป ตามสายเลย อย่างละ80 พอ ทีเหลือใช้ ตุ๊กตา กับ หนังสือเอา หรือกินยา
    ตามนั้นครับ หรือพยามอัพเป็นเสต็ปสกิลพวกแฮ็คหรือสะเดาะกุญแจ
    25=Easy
    50=Medium
    75=Hard
    100=Very hard

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Quote Originally Posted by askener View Post
    ผมเล่นสายโจรอ่ะคับ ไม่ต้องฆ่าใครเน้นไปงัดบ้าน หากล่องงัด เอาค่าประสบการณ์ เพราะอย่างที่ว่าแหละคับกระสุนมันหายากเกิน ให้ผมอัพวิชาทำปืนให้เต็ม100ก่อนตอนนั้นค่อยคิด ขนาดกุญแจผีผม100แล้วนะบางที่ยังไขได้10%เอง (แต่ก้อทะลึ่งไขได้อีก )

ถามอะไรเพิ่มหน่อย เกมส์บ้านี่มีวิธีอะไรให้เดินทางเร็วๆบ้างครับ ตอนแรกผมคลิกให้มันไปนู่นไปนี่จาก map ได้แต่ตอนนี้อยู่ ๆ มันก้อไม่ได้ซะงั้น งงอย่างแรงเลย

แล้วอ้พวกสายแปลก ๆมันช่วยอะไรบ้างหว่า พวกสายกินน้ำก๊อกเนี่ย -*- ประหลาดดีแท้ ( บางทีเข้าห้องน้ำเก่า ๆ กินน้ำในชักโครกก้อได้ด้วย )
    lockpick มันไม่จำเป็นต้องใช้เรี่ยวแรงงัดนี่ครับ (ถ้าใช้เรี่ยวแรง force มันจะมีเปอร์เซ็นที่จะไขไม่ได้เยอะ)
    แค่คุณหมุนเมาส์แล้วกดซ้ายขวา ให้กลอนบิด ก็เปิดได้แล้ว เพียงแต่ต้องใช้ bobin pin (กิฟหนีบผม)
    ในการงัดซึ่งหาได้ง่ายมาก มีเป็นร้อยๆ
    กลอนแต่ล่ะกลอนจะหมุนเมาส์ได้แค่5ทางเอง ง่ายต่อการสะเดาะมาก

ส่วน fast travel คุณจะต้องอยู่ในสถานที่โล่งนอกเมือง หรือนอกบ้าน หรือนอกดันเจี้ยน จึงจะ fast travel ไปได้
    แล้วก็ต้องไม่บรรทุกของเกินกำลังด้วย ไม่งั้นไปไม่ได้

สายแปลกๆหลังๆพวกสายยาหรือสายป้องกัน rad ประเภทอื่นๆก็ดีนะครับ เติมเลือดสะดวกดี กินน้ำดีกว่า ใช้ยา stimpack ซะอีก

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เล่นปืนฮันเตอร์ไรเฟิลกับ ลูกซอง
    perk อัพตามความฮาครับ ไอ้ที่ VATsแล้วมีชายแปลกหน้ามาช่วยยิงนี่ฮาดี

เล่นแรกๆก็ว่ามันยาก หลังๆจะง่ายขึ้นครับคล้ายๆ Oblivion เนี่ย เน้นสำรวจเยอะๆไว้ ขนของกลับมาขายไม่ไหวว่างั้น

ปล.ค่ายนี้ สูตรโกงอมตะแกใช้เหมือนเดิมตั้งแต่ Morrowind ยันเกมนี้เลย แต่มันก็แทบไม่จำเป็นเลยใน Oblivion เอาไว้ใส่ตีกับพวกทหารยาม เหอ

OverclockZone Member necroman's Avatar

ผม จะอัพ ที่มันเกี่ยวกับagi บั้งละ เซง กด v ยิงได้แค่ 2 ทีเอง

พอลองเล่นๆไปแบบแนวลุย+ลอบฆ่า ประชิดนี่ยากมากพอเข้าระยะมันรู้ตัวอย่างไว ไม่เปลืองลูกปืน แต่เปลืองยาแทนปืนนี่ระยะไกลๆพอกดท่าพิเศษยิงง่ายๆเลยๆ สงสัยต้องลองเล่นสายปืนดีกว่า เกมนี้น่าจะเล่นสายปืนเหมาะกว่ามั้ง หรือมีใครเล่นสายประชิดดีๆมัง่ครับ

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Heavy Weapon โหดสุดแล้ว สะใจสุดด้วย ต้องลอง!!!ลองเลยยย!!!

หลักๆ เลยผมเน้น
    1. Small Guns
    2. Explosive(ระเบิด) Nuka grenade สะใจมากเลยครับ ปาเข้าไปในหมู่โจร กลายเป็นเนื้อบดในพริบตา
    3. Sneak เอาไว้เพิ่ม Damage และได้ critical sneak attack ยิงแบบ one shot one kill ไม่เปลืองกระสุนครับ

นอกนั้นจะเป็นสกิล support อาทิ medicine lockpick science ฯลฯ

ส่วนสาย มัด Melee Attack ผมไม่เคยเล่นครับ

OverclockZone Member tsctao's Avatar

สายโจร
    งัดแงะเข้าบ้านแล้วไปแฮกคอม ของชอบ

Bookmarks

Bookmarks