Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านผู้มีความรู้ช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับลำโพงนิดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านผู้มีความรู้ช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับลำโพงนิดหน่อยครับ

คือผมมีลำโพงวางหิ้งเก่าอยู่คู่หนึ่งครัับ แล้วเวลาก็ผ่านไปนาน ขอบยางดอกลำโพงตัววูฟเฟอร์(เป็นลำโพงสามทาง ตัวที่เหลือก็เริ่มมีอาการ)มันก็กรอบแตกหมดเลยครับ เลยอยากถามว่า ผมต้องเปลี่ยนทั้งดอกลำโพงหรือ เปลี่ยนแค่ขอบยางได้หรือไม่ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนขอบยางหรือซ่อมได้ ผมจะนำไปซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ(ถ้าได้แถวสยามจะดีมากๆเลยครับ) ร้านเครื่องเสียงรถยนต์ หรือร้านเครื่องเสียงทั่วไปจะมีของซ่อมให้ได้ไหมครับ
    สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความรู้นะครับ

รอคำตอบ

Comment

แถวบ้านหม้อ มีร้านซ่อมเพียบ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ไลืมบอกไปว่าม่สะดวกแถวบ้านหม้อครับ ท่านอื่นๆพอจะมีที่แนะนำหรือเปล่าครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครั้าบบบบบ รอคำตอบจ้า

Comment

มีบ้านหม้อ ก็เฮียอู้ด

อีกที่ก็แถวโชคชัย 4

เคยไปแค่นี้ครับ

Comment

เฮียอู๊ดมีบ้านพักอยู่แถวๆหนองแขมครับ ลองหาเบอร์แล้วคุยกับแกดู เผื่อสะดวก

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ถ้าใครมีเพิ่มเติมก็ขอบคุณมากครับ

Comment

แถวสุขุมวิทเหรอ
                  มีร้านในเวิ้งโรงหนังเก่า ปากซอยสายน้ำผึ้ง ผมจำชื่อโรงไม่ได้แล้ว

ลองไปหาดูนะครับ
                  อยู่ใกล้ๆทางออก
                  สังเกตว่าร้านเขาจะมี ลำโพงวางโชว์อยู่

ผมเคยเอา wharfedale modus one ไปซ่อม surround
                  เขาคิดดอกละ 500 ครับ

Comment

Working...
                  X