Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู 4850 ของผมให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู 4850 ของผมให้ทีครับ

คือว่าเนื่องจากการ์ดของผมเป็นการ์ด Ref. ซื้อมาตั้งแต่ออกมาแรก ๆ เลยอ่ะครับ ทีนี้ผมเอามาเปลี่ยน Heat Sink ใหม่แล้วคล็อกไปที่ 645/995 อ่ะคับซึ่งมันเพิ่มจากเดิมนิดเดียวเองแล้วผมมาเล่นเกมส์ปรากฎว่าเล่นไปได้ซักพักเครื่องแฮ้งแล้วขึ้น VPU Recovery แล้วมีให้กด Send Report กับ Don't Send อ่ะคับ เป็นอยู่หลายครั้งผมเลยไปติ๊กตรง VPU Recovery ใน CCC ออก ทีนี้มาเล่นเกมส์ ปรากฎว่าเล่นได้ซักพักเหมือนเดิมคราวนี้เครื่องค้างไปเลย
    เลยอยากรบกวนท่านเซียนเทพทั้งหลายว่าต้องทำยังไง
    เกมส์ที่เล่น
    - Call Of Duty World at War
    - Need for speed undercover
    - Red alert 3
    ขอบคุณครับ

******* อีกนิดนึงครับส่วนของในลายเซ็นต์อ่ะคับอัดขึ้นไปได้รัน 3D ผ่านครับแต่เล่นเกมส์ไม่ได้อ่ะคับ

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ ลองดูความร้อน ลองลด oc หรือใช้เดิมๆดูครับ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์
      เปลี่ยนวินโดวส์

Comment

ใช้เดิม ๆ ไม่มีปัญหาครับไดรเวอร์เปลี่ยนแล้วไม่หาย ส่วนความร้อน Full Load ไม่เกิน 58 ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เปลี่ยนไดร์เวอร์
          เปลี่ยนวินโดวส์
          ต้องเปลี่ยน Windows เลยเหรอครับเสียดายอ่ะพึ่งลงใหม่ใช้ได้เดือนเดียวเองอ่ะ

Comment

ตรง VPU Recover ถ้าเราเอาเครื่องหมายถูกออกมันจะไม่ขึ้นเตือนแต่จะค้างไปเลยครับ

ทางที่ดีไม่ควรเอาออกครับ

Comment

อันนี้เป็นประสบการณ์นะครับเคยใช้ HD 3850 ของ Sapphire ใช้งานปกติไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเล่นเกมส์ ก็จะค้าง แล้วก็ขึ้น ข้อความ VPU Recovery เหมือนท่านเลย
              ผมก็หาวิธีแก้มาโดยตลอดนะครับทั้งเปลี่ยน Driver ลงวินโดวส์ใหม่เลย หลายเวอร์ชั่น ก็ไม่หายครับ แต่พอดีมีเพื่อนใช้รุ่นเดียวกันแต่ของPower color เอามาใช้เครื่องเราไม่เป็นเป็นอะไรเลย สรุปเลยเอาไปเคลม แต่ผมเคลมหลายรอบมากเลยครับ 4-5 รอบ คือมันน่าจะเอาของซ่อมมาให้
              **ข้อสังเกตุนะครับของผมเวลาเข้าไปที่ CCC >> ATI Overdrive พอกดที่ Test Custom Clock มันจะเทสไม่ผ่าน ขึ้น Failed(บางครั้งก็ Passed นะครับ) แต่ถ้าเป็นของเพื่อนผมที่นำมาลองมันจะ Passed ทุกครั้งครับ อันนี้เทสที่ความเร็วเดิมๆนะครับไม่ได้ Over Clock ใดๆเลย ถ้าเทสแล้วเป็นอาการเดียวกับผมก็น่าจะลองเอาไปเคลมดูครับ

ปล.ของผมเป็น HD 3850 นะครับไม่ใช่4850

Comment

Originally posted by kornswu View Post
                อันนี้เป็นประสบการณ์นะครับเคยใช้ HD 3850 ของ Sapphire ใช้งานปกติไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเล่นเกมส์ ก็จะค้าง แล้วก็ขึ้น ข้อความ VPU Recovery เหมือนท่านเลย
                ผมก็หาวิธีแก้มาโดยตลอดนะครับทั้งเปลี่ยน Driver ลงวินโดวส์ใหม่เลย หลายเวอร์ชั่น ก็ไม่หายครับ แต่พอดีมีเพื่อนใช้รุ่นเดียวกันแต่ของPower color เอามาใช้เครื่องเราไม่เป็นเป็นอะไรเลย สรุปเลยเอาไปเคลม แต่ผมเคลมหลายรอบมากเลยครับ 4-5 รอบ คือมันน่าจะเอาของซ่อมมาให้
                **ข้อสังเกตุนะครับของผมเวลาเข้าไปที่ CCC >> ATI Overdrive พอกดที่ Test Custom Clock มันจะเทสไม่ผ่าน ขึ้น Failed(บางครั้งก็ Passed นะครับ) แต่ถ้าเป็นของเพื่อนผมที่นำมาลองมันจะ Passed ทุกครั้งครับ อันนี้เทสที่ความเร็วเดิมๆนะครับไม่ได้ Over Clock ใดๆเลย ถ้าเทสแล้วเป็นอาการเดียวกับผมก็น่าจะลองเอาไปเคลมดูครับ

ปล.ของผมเป็น HD 3850 นะครับไม่ใช่4850

ขอบคุณมากครับแต่เวลาไปเคลมนี่จะบอกเค้าว่ายังไงอ่ะคับ
                และที่สำคัญผมเปลี่ยนซิ้งแล้วอ่ะคับเวลาไปเคลมต้องเปลี่ยนตัวเก่าหรือเปล่า

Comment

เอ ทำไมเป็นงั้นไปหว่า
                  ตอนไม่เปลี่ยน sink ผมก็ vpu กะ dmc4 นะ

แต่พอเปลี่ยนลากไป 700/1180 ก็ไม่เป็นไรเลย

เปลี่ยนซิงค์แล้วก็ใส่อันเดิมกลับแล้วไปเคลมบอกมันแฮงค์บ่อยๆ เล่นเกมไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by $_naruto_$ View Post
                    ขอบคุณมากครับแต่เวลาไปเคลมนี่จะบอกเค้าว่ายังไงอ่ะคับ
                    และที่สำคัญผมเปลี่ยนซิ้งแล้วอ่ะคับเวลาไปเคลมต้องเปลี่ยนตัวเก่าหรือเปล่า
                    ของผมก็เข้าไปบอกตามจริงอะครับ " เล่นเกมส์แล้วค้าง โดยเอาของเพื่อนที่เป็นรุ่นเดียวกันมาทดสอบก็ไม่เจออาการอะไร" ต้องเอาซิ้งเดิมใส่ครับ ไม่ต้องบอกเค้านะครับว่าเคยถอดเปลี่ยนซิ้ง เดี๋ยวเจอศูนย์ ตุกติก อีก

Comment

ใช้ตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ asus 4850 ref.

ของผมซิ้งเดิม oc ไป 675/2200 เล่น grid / lost planet / gear of war

ตอนแรกลง driver จากแผ่นไม่รู้เวอร์ชั่นอะไร ลงไป 2 เกมส์แรกเล่นได้ปรกติ ส่วน gear of war มีเตือนให้ลง driver ใหม่ ผมไม่สนใจเข้าไปเล่นซักพักค้างแล้วเด้งออกจากเกมส์เลยครับ เลยครับเลยอัพ driver 8.12 อาการดังกล่าวหายไปเลย

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน๊ะคร๊าบเดี๋ยวถอดไปเคลม เอ๋แต่ว่าเห็นบางทานบอกเคลมแล้วได้ของเก่ากลับมาไม่รู้จริงหรือเปล่า ท่านใดมีความเห็นยังไงบ้าง ของผมประกัน SYNEX แล้วเคลมจะนานหรือเปล่าครับ

Comment

ไฟเดิมอาจไม่พอก็ได้ครับ ใช้rbe แก้bios เพิ่มไฟเอา ไม่ก็ใช้ATI Traytool แก้ไฟเอาก็ได้ เผื่อทำได้ ผมใช้non ref ใช้โปรแกรมแก้ได้ แต่ก่อนใช้ ref ก็ใช้rbe แก้ไบออสเพิ่มไฟเอา

Comment

555+

อันนี้ผมเคยเปน เครมไป 2รอบไม่หาย แต่ของ MSI นะ

เครมอีกทีเปลี่ยนเปน asus 4850 1g หายเลย

งงคับ 555+

ลงทั้งวินโด้ใหม่ ไดเวอใหม่ ทุกอย่างแล้วนะคับถึงไปเครมละก็ไปทะเลาะกะร้านมัน ไอ m&d กากๆๆ เน่าๆๆ

Comment

Originally posted by shady View Post
                              ไฟเดิมอาจไม่พอก็ได้ครับ ใช้rbe แก้bios เพิ่มไฟเอา ไม่ก็ใช้ATI Traytool แก้ไฟเอาก็ได้ เผื่อทำได้ ผมใช้non ref ใช้โปรแกรมแก้ได้ แต่ก่อนใช้ ref ก็ใช้rbe แก้ไบออสเพิ่มไฟเอา
                              ทำไงอ่ะทำไม่เปงช่วยอธิบายละเอียดด้วยคับ

Comment

Working...
                              X