Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sampling rate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sampling rate

ผมใช้ zs อยากทราบว่าควรตั้ง Sampling rate อยู่ที่ 96000 Hz หรือ 48000 Hz ดีครับ ผมตั้งไว้ที่ 96000 Hz ใน foobar ก็เช่นกัน เหมาะสมหรือป่าวครับ

ต่างเยอะ ยิ่งเพี้ยนเยอะ เอา 48 พอ หาแบบเนี้ยบๆ

เอานี่ otachan ssrc x

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

ตั้ง 48 khz ครับ
      ไม่รู้ทำไมตั้ง96แล้ว เสียงแข็งโโป๊ก เพี้ยนไปเลย

Comment

มีอีก2อัน rabbit code กับ Sox resampler

อย่าใช้ resampler พร่ำเพรื่อ

ใช้เฉพาะเมื่อจำเป้น เพราะมันหลีกเลี่ยงไมได้ แต่ก็สามารถเลือกตัวที่คุณภาพสูงกว่าได้

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

เว็บนี้กดโหลดตรงไหนครับ อีกอย่างอธิบายส่วนที่ท่านปรับแต่งแต่ละจุดให้ฟังพอคร่าว ๆ หน่อยครับ เพื่อประดับความรู้
          Last edited by samboy; 6 Jan 2009, 14:01:34.

Comment

Originally posted by samboy View Post
            เว็บนี้กดโหลดตรงไหนครับ อีกอย่างอธิบายส่วนที่ท่านปรับแต่งแต่ละจุดให้ฟังพอคร่าว ๆ หน่อยครับ เพื่อประดับความรู้ครับ

ตามรูป

ไฟล์ที่โหลดมา แตกไปใว้ตรงใหน ก็ตามรูป

วิธีเรียกใช้งาน DSP resampler ก็เพียงย้ายมันมาด้านซ้าย เหมือนรูปแรก

ค่า setting ของ resampler แต่ละตัว ผมก็ลงไปในรูปก่อนหน้าแล้ว

Comment

ผมโง่จริง ๆ มองไม่เห็น ขอบคุณสำหรับทุกอย่างครับ

Comment

output เลือก 24 หรือ 32 bit ครับ

Comment

ค่า output ที่ใช้ได้ผลกับ creative ที่สุดคือ KS : 24Bit

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมเป็นคนที่ชอบในเสียงเพลง แต่ยังรู้ไม่จริง มีหลายเรื่องที่อยากจะถาม วันนี้ได้คุยกับท่านตัวเป็น ๆ ยังไงวันหลังรบกวนด้วยแล้วกันครับ

Comment

ขอบคุณ สำหรับ เว็บ กับ ปลั๊กอินดีๆ

ผมก็ว่า KS ดีนะ

ปล. นั่นสิผมก็ว่า ยิ่ง resampling ยิ่งเสียงแปลกๆ

Comment

ผมชอบ KS แบบ 16 bit @ 48 kHz โดยใช้ otachan ssrc x

Comment

ขอถามหน่อยครับ ทำไงให้ASIOมันส่งที่24bitได้อะครับ
                            หรือว่าต้งเป็นไฟล์ 24bit อย่างเดียว

Comment

ท่านเรือ กลายเป็น ท่านแมว ไปแล้ว

Comment

Working...
                              X