Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crossfire ขอถามอีกครั้งเถอะ(ข้องใจมั่ก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crossfire ขอถามอีกครั้งเถอะ(ข้องใจมั่ก)

ผมลองไส่การ์ดตัวที่สองนะครับรุ่นเดียวกะตัวแรก 3870x2 แล้วก็ไส่หัว6พินไปสองหัว แต่บู๊ทไม่ได้คือ สตาร์ทแล้วรีสตาร์ทเองทุก2วิ แม้จะไส่6พินอันเดียวก็เหมือนกัน ก็เลยดึงสายไฟออกหมด แล้วเสียบไปเลยพร้อมกับจั้มหัว Crossfire ด้วยกันทั้งสองตัว ปรากฎว่าเครื่องบู๊ทได้พร้อมทำงานปกติ แต่คะแนน 3DMark06ก็เท่ากับไส่การ์ดตัวเดียว ทั้งที่ในPCWizard มองเห็นสองตัวนะครับ ใน ATI Catalyst ก็ติ๊กตรง Enable Crossfire แล้ว สรุปว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มบ้างนอกจากไส่เสียบเฮ้อ ใครเคยไส่Crossfire ช่วยตอบทีครับ ไม่อาวแบบตอบขอไปทีนะครับบบบ

ไฟไม่พอรึเปล่าครับ ใช้ Power supply กี่ W ล่ะครับ

Comment

psu ไฟกี่วัตต์ครับ

Comment

ลบไดร์เวอร์เเล้วลงใหม่ครับคะแนนจะเพิ่มขึ้น...ถ้าไม่ใช่รอท่านอื่นบอกแนวครับ

Comment

ไฟไม่พอ ดีนะแค่รี ไม่งั้นกลิ่นออกเหมือนอีเนอแมก ตัวเก่าผม

Comment

ดู๋ดู้ดู ดูมันทำ

ไฟเหลือเฟือ 850watts เต็มครับ แต่เสียบหัว6พินไม่ได้ ถ้าเสียบแล้วไม่ยอมสตาร์ท อันนี้ตัวที่3มันไม่ยอม Enable ต้องไปแก้หรือทำอะไรยังไงตรงหนาย บอกที หรือว่าต้องลบไดรเวอร์ของ ATI ออกให้หมดแล้วลงใหม่ กรี๊สสสสสสสสสส
            Attached Files

Comment

ไป หาประกัน

Comment

การ์ดยี่ห้ออะไรครับ

Comment

กำ ยี่ห้อ color power แล้วทำไมต้องหาประกันด้วยครับ ในเมื่อสลับการ์ดก็ทำงานได้ปกติ เพียงแต่ปัญหามันอยู่ที่ crossfire เฮ้อ อนาถแท้หนอ ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ ยังไงก็สู้ต่อไป สู้โว้ยยยยย 5555

Comment

board อะไรหว่า

Comment

oc เกินปา่วการ์ดนะ

Comment

บอร์ด Asus Rampage Extrem การ์ดจอป๋มไม่ได้คล๊อคครับ

Comment

ของแรงๆทั้งนั้น

แบบนี้ต้องหัดใช้ให้คุ้ม อิอิ

Comment

คราวนี้ลองลดการคล๊อคทั้งหมดออก ปรากฎว่า สตาร์ทได้ แฮะๆ แล้วค่อยเสียบ usb กลับไป แต่ก็ยังไม่ทำงานทั้งสองการ์ด ฮ่วยยย ใน ATI ก็ Enable Crossfire แล้ว วิ้ววว เทอก็ยังไม่ยอม เด้วทุบทิ้งสะนี่

Comment

ดูมันทำจิ

ก็เห็นหมดนี่ครับ ในsystem devices
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X