Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวลือกำหนดวางจำหน่าย RE5 PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวลือกำหนดวางจำหน่าย RE5 PC

http://game.sanook.com/gameupdate/snews_09508.php
    จากที่เมื่อช่วงงาน E3 2008 ทาง Capcom ได้ปล่อยข่าวลือโดยทำรายชื่อเกมส์ดัง Resident Evil 5 แบบเวอร์ชั่น PC ใน List กำหนดจัดแสดงเกมด้วย ทำให้กลายเป็นข่าวว่าทาง Capcom น่าจะทำเกมส์ Resident Evil 5 แบบเวอร์ชั่น PC ขายเพิ่มหลังจากเวอร์ชั่น PS3, X360 แน่นอน แต่ว่าหลังจากนั้นก็เงียบไป ล่าสุดมีการกระตุ้นข่าวลือดังกล่าวขึ้นอีกครั้ง เมื่อทาง Capcom ได้แจ้งรายชื่อเกมส์ที่จะวางจำหน่ายในช่วงต้นปี 2009 ให้กับสื่อต่างๆ และหนึ่งในนั้นมีรายชื่อเกมส์ Resident Evil 5 เป็นเวอร์ชั่น PC อยู่ด้วย

ในข่าวแจ้งรายชื่อเกมส์ที่จะวางจำหน่ายในช่วงต้นปี 2009 นั้นทาง Capcom เน้นไปที่วันกำหนดวางจำหน่ายของเกมส์ต่อสู้ชื่อดังอย่าง Street Figther IV ซึ่งจะวางจำหน่ายในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009 ซึ่งได้มีนิตยสารบางรายได้เล่นและวิจารณ์กันไปแล้ว และส่วนใหญ่ให้คะแนนวิจารณ์สูงมากถึงเต็มและเกือบเต็มกันเลยทีเดียว ส่วนเกมส์อื่นๆก็มีรายชื่อที่จำวางจำหน่ายดังนี้

The full Capcom Q1 2009 release schedule reads:

Neopets Puzzle Adventure – Wii, DS, PC – January 23rd
    Bionic Commando – PS3, 360, PC – February 13th
    MotoGP Wii – Wii – February 20th
    Street Fighter IV – PS3, 360, PC – February 20th
    Dead Rising - Wii – February 27th
    Resident Evil 5 – PS3, 360, PC – March 13th

จะเห็นได้ว่ารายชื่อกำหนดวางจำหน่ายเกมส์ Resident Evil 5 มีเวอร์ชั่นเครื่อง PC เขียนไว้ด้วย หากไม่ทำลง PC ทาง Capcom จะมีรายชื่อเขียนไว้ทำไมถึง 2 ครั้ง 2 ครา นอกจากนี้ในนิตยสารเกมบางฉบับเช่น GameStar magazine ก็มีข่าวกำหนดออกของ Resident Evil 5 เวอร์ชั่น PC แล้วว่าจะขายช่วง Summer หรือเดือนกรกฎาคม 2009

Source:
    - http://www.mcvuk.com/news/32222/Street-Fighter-IV-dated
    - http://worthplaying.com/article.php?sid=58573
    เก็บเงินซื้อ HDD ดีกว่ามั้ย

วันไหนกันแน่อะครับ งงๆ

Comment

อ่อ สรุปว่า Capcom ไม่ทำให้ Pc เป็นลูกเมียน้อย เหมือนหลายๆค่ายแล้วใช่ไหมครับ
      ตอนแรกผมนึกว่าออก เวอร์ชั่น Xbox360 กับ Ps3 ออกมาก่อน หลังจากนั้นค่อย Pc ตามมาในอีก 4-6 เดือน
      แถม มี Street Fighter 4 ออกพร้อมกันด้วย ถ้าจริง เป็นเรื่องที่ดีมากเลยครับ ผมจะได้ไม่ต้องถอย Xbox เลยว่าจะถอยมาเล่น 2 เกมส์นี้ก่อนแหละ ขี้เกรียจรอ เวอร์ชั่น PC ออกทีหลัง จำได้ปีที่แล้ว Devil May Cry ไอ้สองเครื่อง นั้นออกตั้งแต่ ต้นปี เวอรชั่น PC เลื่อนแล้ว เลื่อนอีก จนไปออก ซะเดือน 7 กลางปี เลย แต่ก็ได้เล่นแหละ เสียอย่างเดียว ให้รอทำไมว่ะ ขายพร้อมๆกัน เลยก็สิ้นเรื่อง

Comment

Originally posted by Apisheep View Post
        อ่อ สรุปว่า Capcom ไม่ทำให้ Pc เป็นลูกเมียน้อย เหมือนหลายๆค่ายแล้วใช่ไหมครับ
        ตอนแรกผมนึกว่าออก เวอร์ชั่น Xbox360 กับ Ps3 ออกมาก่อน หลังจากนั้นค่อย Pc ตามมาในอีก 4-6 เดือน
        แถม มี Street Fighter 4 ออกพร้อมกันด้วย ถ้าจริง เป็นเรื่องที่ดีมากเลยครับ ผมจะได้ไม่ต้องถอย Xbox เลยว่าจะถอยมาเล่น 2 เกมส์นี้ก่อนแหละ ขี้เกรียจรอ เวอร์ชั่น PC ออกทีหลัง จำได้ปีที่แล้ว Devil May Cry ไอ้สองเครื่อง นั้นออกตั้งแต่ ต้นปี เวอรชั่น PC เลื่อนแล้ว เลื่อนอีก จนไปออก ซะเดือน 7 กลางปี เลย แต่ก็ได้เล่นแหละ เสียอย่างเดียว ให้รอทำไมว่ะ ขายพร้อมๆกัน เลยก็สิ้นเรื่อง

ขาย PC ของก๊อปกับของเถื่อน เกลื่อนเมือง ออกพร้อมกัน เดี๋ยว console ก็ขายไม่ออกอะจิครับ
        = =a

ออก Pc ก็ดีใจจะแย่แว้ว รอนานหน่อยอิอิ

Comment

ทำไมต้องซื้อ HDD ดีกว่าใหม ผม งง

แต่ดีใจถ้าลง PC จริงๆ

Comment

Originally posted by yamisong View Post
            ขาย PC ของก๊อปกับของเถื่อน เกลื่อนเมือง ออกพร้อมกัน เดี๋ยว console ก็ขายไม่ออกอะจิครับ
            = =a

ออก Pc ก็ดีใจจะแย่แว้ว รอนานหน่อยอิอิ
            เหอ เหอ ใช่ครับ เพราะยอดจำหน่ายที่ออกมา อย่างเกมส์ Call of Duty 4 แบบ 3 เดือนแรก
            เครื่อง Xbox 360 กับ PS3 ทะลุ หลัก ล้านกับ หลักแสน แต่ PC ยอดได้ ตั้ง 40000 ทั่วโลก
            เป็นยอดที่น่าภูมิใจจริงๆ ครับ

ขอสังเกตอีก อย่างหนึ่ง สำหรับ RE5 คือ 2 เครื่องนั้น เขาออก Demo ออกมาให้เล่นแล้ว
            แต่ Pc ยังไม่ออกมา แสดงให้เห็นว่า ไม่น่าจะออกพร้อมกัน เพราะตอน ปีที่แล้วอย่าง Devil may Cry 4 จะออก Demo ออกมาให้เล่นก่อนเหมือนกันครับ Pc ก็ออกมาให้เล่น ช่วงก่อนเกมส์ออก 1 เดือน แสดงว่า ถ้า Pc ออกพร้อมกับ 2 เครื่องนั้น น่าจะมี Demo ออกมาให้เล่นพร้อมๆกัน แต่นี่ไม่มี ก็คิดได้ว่า คงไม่ออกพร้อมกัน อ่ะครับ อันนี้คือข้อสังเกต ของผมนะครับ

Comment

ของดีอย่างนี้ต้องสนับสนุนครับ
              แล้วแถม Co-op ได้ด้วย ซื้อแท้ก็คุ้มครับ ^^

Comment

Originally posted by youth View Post
                ทำไมต้องซื้อ HDD ดีกว่าใหม ผม งง

แต่ดีใจถ้าลง PC จริงๆ

เกมส์คงกินพื้นที่ HDD มากน่าดูละมั้งครับอิอิ

Comment

จำไม่ได้ว่าตอน RE4 คอมออกหลัง console นานขนาดไหน
                  แต่ผมโรคจิตมั้ยออกอันไหนก็เล่นหมดทั้ง PS2 PC Wii หง่า...
                  เดี๋ยวต้องมีสอยไม่ PS3 ก็ Xbox360 แน่งานนี้...

Comment

ที่ต้องเก็บเงินซื้อ HDD เพราะตัวเกมตอนติดตั้ง 8GB ขึ้นชัวร์ครับ

Comment

เกมนี้จะมีคนนำเข้ามาใช่ไหมครับ
                      คงไม่ถูกแบนไปพร้อมGTAแล้วนะ

Comment

สเปคเราจะไหวมั้ยเนี้ย

Comment

เกมส์ที่รอคอย แต่Resident Evil 4 ไม่รู้หายไปไหนหาไม่เจอเลยเซ็งเลยวะสาดดดดดดดด

Comment

เกมนี้สำหรับผมนะครับ ผมว่าตอนนี้ มันก็แค่ Left 4 Dead ที่มีเลเซอร์ติดที่ปืนเท่านั้นเอง เพราะ หลังจากที่เปลียน โปรดิวเซอร์
                            ผมว่าผมไม่ใช้ Bio แล้วละ

Comment

ที่ต้องเก็บเงินซื้อ HDD
                              เพราะมันเป็นบูเร ชิมิ

Comment

Working...
                              X