Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยนะงับ Spec I7 ในฝันของผมจะซื้อ เดือนหน้าแว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บอร์ดเป็น OC palm+4870x2+แรม3G แหล่มครับ(คิดว่านะ ไม่มีใช้หรอก แฮ่ะๆ)

Comment

Originally posted by WatZp View Post
      บอร์ดเป็น OC palm+4870x2+แรม3G แหล่มครับ(คิดว่านะ ไม่มีใช้หรอก แฮ่ะๆ)
      ขอบคุณครับ ........

Comment

ชุดเเรงๆ เชียร์ๆ

Comment

เงินมันเอาไปทำอย่างอื่นได้อีกนะครับ

อย่าเอามาซื้อคอมครบ 50000 ล่ะ

ปล.เตือนซักนิด

Comment

60000บ. ผมว่าไม่ต้องใช้เต็มงบก็ได้ครับ

ใช้แค่50000บ.ผมว่าก็แรงมากแล้วในปัจจุบันนี้
            (เหลือ 10000บ. เอาไปทำอะไรๆได้ตั้งเยอะแยะ)

Comment

ขอผ่าน เกินตัวผม อิอิ มาแอบเนียน

Comment

แรงจัด..

Comment

ผมว่า เงิน55000 มันอาจจะดูเกินไปนะ
                  เพราะโปรแกรมที่พี่ท่านบอกมา คอมบ้านๆก็ใช้ได้แล้วนะครับ
                  ส่วนเรื่อง เปิดsever เกมแนว FPS นี่ Quadcore ก็อยุ่มือแล้วครับ
                  แล้วไปเพิ่มตรงแรมกับVGAเอาก็ได้ครับ

โดยส่วนตัว CPU ในตอนนี้ใช้ได้ยาวนานมากเลยครับสำหรับQuard core ประมาณ2-4ปี
                  แต่การ์ดจอนี่มันไม่ค่อยอยู่มือเท่าไหร่ครับ(2ปีก็จะตกรุ่นแล้ว) วันนี้คุณอาจซื้อการ์ดจอที่แรงที่สุด
                  ในอนาคตคุณก็จะเจอการ์ดจอที่ดีกว่าและถูกกว่าครับ

ถ้าผมได้เงินมา55000 ผมจะใช้งบ35000 ซื้อคอม อีก 20000 ซื้อnotebookไว้ทำงานครับ

ปล. ถ้าทำให้โกรธเคืองต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะผมถูกสอนมาให้ใช้เงินอย่างพอประมาณ
                  เงิน55000นี่มีประโยชน์มากในหลายๆแง่ครับ อยู่ได้เป็นปีเลยนา... หรือจะใช้ซื้อแค่35000
                  อีก20000 เก็บไว้ใช้ยามพ่อแม่ป่วยก็ได้นะครับ

Comment

อยากได้ บ้างจัง

คิดถึงตอนสมัย Core2Duo ออกใหม่ ๆ เลย สัก 2 ปีที่แล้ว
                    E6300 = 8xxx บาท
                    Asus P4NSLI = 5xxx บาท
                    Ram Corsair XMS2 1GB x 2 = 12xxx
                    HDD Seagate 250GB x2 = 8xxx * 2
                    VGA Asus 7600GS Top Silent = 7XXX บาท
                    PSU Enermax Liberty 500W = 6xxx บาท

ตอนนี้เหลือเท่าไหร่กันเนี่ย

Comment

ถ้าPSU 1000w

ไม่ลองเล่น 4870x2 2แผ่น ทำ CFx ดูหล่ะครับ ไหนๆ ก็ลงเยอะขนาดนี้แล้ว

ใส่ Sound Card Xtreme Gamer + Gigawork S750

แล้วก็ จอ LCD Dell 24"

Mouse + Keyboard Razor ซักชุด

ครบเลยนะผมว่า

Comment

HDD ไม่ค่อยสมเหตุสมผลกับสเปก น่าจะใช้ HDD ที่ Cache 32MB หรือมากกว่านั้นน่ะ(ถ้ามี)

ปล.สเปกนี้เอาไป ใช้ เขียนโปรแกรมทั่วไป , เขียนเว็ป , SQL , Oracle , Photoshop !!!!!

แสดงว่าสเปกของเรามันยังแรงไม่พอ

E2140
                        Asus P5K Deluxe
                        Adata 2GB x 2
                        HDD 250GB x3 + 500GB
                        PSU TAGAN TG 600W
                        Asus 3850 512MB top

เอามาทำงานพวก 3D Interior + Title Animation, Motion Graphic, ตัดต่อ VDO, Photoshop *_*

อืม...

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                          เงินมันเอาไปทำอย่างอื่นได้อีกนะครับ

อย่าเอามาซื้อคอมครบ 50000 ล่ะ

ปล.เตือนซักนิด
                          ขอบคุณครับ.......

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                            ขอผ่าน เกินตัวผม อิอิ มาแอบเนียน

Comment

Originally posted by cpete View Post
                              แรงจัด..

Comment

Originally posted by tomaito View Post
                                ผมว่า เงิน55000 มันอาจจะดูเกินไปนะ
                                เพราะโปรแกรมที่พี่ท่านบอกมา คอมบ้านๆก็ใช้ได้แล้วนะครับ
                                ส่วนเรื่อง เปิดsever เกมแนว FPS นี่ Quadcore ก็อยุ่มือแล้วครับ
                                แล้วไปเพิ่มตรงแรมกับVGAเอาก็ได้ครับ

โดยส่วนตัว CPU ในตอนนี้ใช้ได้ยาวนานมากเลยครับสำหรับQuard core ประมาณ2-4ปี
                                แต่การ์ดจอนี่มันไม่ค่อยอยู่มือเท่าไหร่ครับ(2ปีก็จะตกรุ่นแล้ว) วันนี้คุณอาจซื้อการ์ดจอที่แรงที่สุด
                                ในอนาคตคุณก็จะเจอการ์ดจอที่ดีกว่าและถูกกว่าครับ

ถ้าผมได้เงินมา55000 ผมจะใช้งบ35000 ซื้อคอม อีก 20000 ซื้อnotebookไว้ทำงานครับ

ปล. ถ้าทำให้โกรธเคืองต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะผมถูกสอนมาให้ใช้เงินอย่างพอประมาณ
                                เงิน55000นี่มีประโยชน์มากในหลายๆแง่ครับ อยู่ได้เป็นปีเลยนา... หรือจะใช้ซื้อแค่35000
                                อีก20000 เก็บไว้ใช้ยามพ่อแม่ป่วยก็ได้นะครับ

ไม่โกรธหรอกครับท่าน ต้องขอบคุณซะอีกครับที่ช่วยแนะนำ ขอบคุณมากครับ.........

Comment

Working...
                                X