คืออาการมันเป็นเเบบนี้ครับ พอกดสวิตซ์เปิดพัดลมก็หมุน เเรมก็ร้อง จากนั้นที่จอภาพก็มืดไม่มีอะไรเกิดขึ้น เเล้วผมก็ลองถอดสาย sata HDDออกปรากฎว่าเข้า biosได้ จากนั้นก็ต่อ HDDเข้าไปเหมือนเดิม จอมันก็มืดอีก ผมก็ลองถอดถ่านออกเเล้วใส่เข้าไปใหม่ เปิดเครื่องกด F2 ไม่ต้องตั้งเวลาก็บูทเข้าวินโดส์ปกติ ทำงานเล่นเกมได้ปกติ ไม่มีค้าง เเต่เวลารีสตาร์ทหรือปิดเครื่อง ก็ต้องถอดถ่านเเล้วใส่ใหม่ถึงจะบูทติด มันเป็นเพราะอะไรครับ งงมากตอนนี้
สเป็ค e6550 ram4GB p5q pro His 4670 raidmax 530w HDD 160Gb
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ