Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเพิ่ม ram คับ S41-310

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเพิ่ม ram คับ S41-310

คือตอนนี้ผมใช้ 1Gx2 อยู่ครับ ใช้ W7 อยากเพิ่มแรม เลยอยากถามครับว่า

ถ้าเพื่มแถวเดียว เป็น 1x2 = 3 G
    กับเพิ่มทั้งสอง เป็น 2x2 = 4 G

แบบไหนจะคุ้มค่ากว่ากันครับ ใช้ os 32bit ครับ
    ขอบคุณคับ

โอเอส 32 บิตนี่

มันเห็นแรมไม่ถึง 4 กิ๊กนี่ครับ

ตอนนี้ผมไช้ 2 กิ๊กเหมือนกัน

ไม่เห็นมันจะต่างอะไรกับ 1 กิ๊กเดิมเลยอ่ะครับ

ผิดพลาดขออภัย นะคับ

Comment

ขอโทษครับ คือผมให้ข้อมูลไม่ครบครับขออภัย

คือผมใช้ photoshop ครับ เป็นงานใหญ่พอสมควรครับ เพราะแค่ os ก็กินไป 700m แล้วงะคับท่าน แล้วพอใช้งานพอใส่รูปเพิ่มเรื่อยๆ ram ไม่พอใช้ครับ

Comment

ถ้าเพื่มแถวเดียว เป็น 1x2 = 3 G

ตามนี้คับ

Comment

ขอถามเพิ่มเติมครับ

แล้วมันจะ dual กันไหมครับ
          ถ้าไม่ ความเร็วหรืออะไรมันจะแตกต่างกันบ้างและมีผลมากน้อยเพียงใด ขอบคุณครับ

Comment

ขอถามเพิ่มเติมครับ

แล้วมันจะ dual กันไหมครับ
            ถ้าไม่ ความเร็วหรืออะไรมันจะแตกต่างกันบ้างและมีผลมากน้อยเพียงใด ขอบคุณครับ

Comment

dual ต้องเป็นแรมขนาดเท่ากัน ครับถึงจะทำได้
              แนะนำควรจะเป็นยี้อ้อเดียวกันด้วย

1+2 =3 ทำ dual ไม่ได้ครับ

dual จะเหมาะกับการใช้งานที่ต้องการ แบนวิต สูงๆ เช่น เล่นเกม ตัดต่อวิดีโอ

ยกตัวอย่าง แรม 512*2 จะเร็วกว่า 1gb+512 เมื่อนำมาใช้งานด้านตัดต่อวีดีโอ

แต่... ถ้าใช้งานประเภทที่ไม่ต้องการ แบนวิต ต้องการแรมมากๆ

เช่นพวก VMware , oracle เป็นต้น พวกนี้แรม 1.5 gb จะเร็วกว่า

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

1+2 ผมว่า Dual ได้นะ ชิป 965 อ่า

รอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                    1+2 ผมว่า Dual ได้นะ ชิป 965 อ่า

รอท่านต่อไป
                    945 ใน TCL K40 เครื่องเก่าผม 1gb+256ดูในCPU-Z=dual เทส memory ใน everest คะแนนออกมาเท่ากันกับ 512+512 ฟันธงdualแน่นอน

Comment

Working...
                    X