Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คเท่านี้ GTA IV ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คเท่านี้ GTA IV ไหวไหมครับ

จะไปยืมแผ่นเพื่อนมาลงนี่คอมสเป็คเท่านี้ครับ
    CPU : AMDX2 5000+
    MB : M2N68-AM
    VGA : Gigabyte9600GT ---Driver Version : 6.14.11.7474
    RAM : Kingston2GB/800 (1GBX2)
    HDD : 500GB
    ถ้าไหวแล้วปรับภาพได้ประมาณไหนอะครับ ขอแบบปรับได้สุดๆแล้วไม่กระตุกนะครับ
    แบบปรับ high ละตุกไม่เอานะครับ ขอลื่นๆหน่อย เหนคนถามมีปันหาภาพแตกเยอะ

เกมส์นี้มันกิน spec ในส่วนของ CPU มากครับ

ของผม Q6600 & 9600Gt ===> 1440*900 Hightrest ลื่นปรืด

Comment

Originally posted by nOoB-HarDwArE View Post
      จะไปยืมแผ่นเพื่อนมาลงนี่คอมสเป็คเท่านี้ครับ
      CPU : AMDX2 5000+
      MB : M2N68-AM
      VGA : Gigabyte9600GT ---Driver Version : 6.14.11.7474
      RAM : Kingston2GB/800 (1GBX2)
      HDD : 500GB
      ถ้าไหวแล้วปรับภาพได้ประมาณไหนอะครับ ขอแบบปรับได้สุดๆแล้วไม่กระตุกนะครับ
      แบบปรับ high ละตุกไม่เอานะครับ ขอลื่นๆหน่อย เหนคนถามมีปันหาภาพแตกเยอะ
      ผมละงงคำถามท่านอ่านดูมันขัดแย้งกันชอบกล ขอปรับสุดๆแล้วไม่กระตุกมันคงขอไม่ได้ละครับเพราะมันอยู่ที่สเป็คเครื่อง ปรับแบบhigh ละตุกไม่เอานะครับ สรุปท่านจะปรับสุดหรือไม่สุดครับผมละมึน

Comment

เกมนี้เน้น CPU ขอรับ
        เน้น 4หัวไว้เป็นดี

Comment

สู้ตายครับ......

Comment

เกมนี้ให้ลื่นสุดๆ ปัจจุบันยังทำไม่ได้
            เกมนี้ใช้จริงๆประมาณ 3 Cores นะครับ หรือ 2 Cores ที่ OC สูงมากๆ บางทีก็ใช้ไม่หมด
            Quad Core ใช้ Cpu Usage ราวๆ 50-80% ขึ้นอยู่กับว่า OC มาแค่ไหน
            i7 ใช้แค่ 25-40%

ลองดูจากตารางกระทู้ด้านบนครับ

Comment

ไปยืมมาละลงแล้วก็เล่นเลยสิรอช้าทำไม ผมว่า highคงไม่คงไม่ไหวอ่ะ

Comment

d

Comment

ผม ยังไหวเลย ลบเงากากๆ ออกเล่น high เลย

FTP 20-22 พอชิ่วๆไป

Comment

แล้ว 5600+ 2.9ghz เล่นไหว มะ

Comment

5600น่าจะไหวนะครับเพระผม3600ยังไหวเล้ย อิอิ

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                        ผมละงงคำถามท่านอ่านดูมันขัดแย้งกันชอบกล ขอปรับสุดๆแล้วไม่กระตุกมันคงขอไม่ได้ละครับเพราะมันอยู่ที่สเป็คเครื่อง ปรับแบบhigh ละตุกไม่เอานะครับ สรุปท่านจะปรับสุดหรือไม่สุดครับผมละมึน
                        เค้าอาจจะหมายถึงประมาณว่า "ขอปรับให้สูงที่สุดเท่าที่ทำได้โดยไม่กระตุก" ก็เป็นได้นะครับ

Comment

ของผม x2 4000+ กะ 9600gt ก็เล่นได้นะ medium กะ hight

Comment

พอดีผมกำลังอยากเล่นเกมส์นี้เลย แต่ติดที่ว่ายังหาโหลดไม่ได้อ่ะ รบกวนช่วยบอกหน่อยว่าโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ
                            อีกอย่าง Ram 1 GB เล่นได้ไหมครับ ขอบคุณครับๆ

Comment

[/เค้าอาจจะหมายถึงประมาณว่า "ขอปรับให้สูงที่สุดเท่าที่ทำได้โดยไม่กระตุก" ก็เป็นได้นะครับ
                              ใช่ครับ แล้วถ้าผมปรับภาพสูงมันจะกิน การ์ดจอหรือซีพียูอะครับ
                              X2 5000+ ทำงานประมาณกี่เปอเซนอะครับไม่ OC นะ

Comment

Working...
                              X