Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาตอนบูตรเข้าวินโด ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาตอนบูตรเข้าวินโด ช่วยดูหน่อยครับ

คือ ตอนบู๊ตเข้าวินโด มันจะค้าง (ตอนที่มีสัญลักวินโด) ในตอนแรก นึกว่า Hd ไม่ตค่อยดี จึงไปเคลม

แต่พอนำกลับมาลงวินใหม่ ตัวใหม่ ก็เปน แบบเดิม

ไม่ทราบ ว่า มีสาเหตุไหนบ้างที่ ทำให้ มันค้างแบบนี้ ครับ

ขอบคุณครับ

หาแผ่นวินโดว์ใหม่มาเทสดู แบบดั้งเดิมไม่โมยิ่งดี ลองดูก่อนครับ

Comment

ก็ลองเปลี่ยนหลาย ตัว แล้ว น่ะครับ เคร่อง อื่น ก็ ลงเหมือนๆกัน แต่ไม่เปน อะรัยเลย
      Hd ก็เปลี่ยนแล้ว แต่ มัน ก็ ยังเปนอยู่ ต้อง รีสตราท ประมาณ 2-3 ที กว่าจะได้

ไม่ทราบ ว่าเปนอาการที่เกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ ตัวอื่นหรือ ป่าว

Comment

ลองดูหลายๆอย่างคับ เช่น แรม บอร์ด หรือรองเอาแรมออกทีละตัวคับ

Comment

มันค้างไปเลยหรอครับ หรือว่า แถบวิ่งยังวิ่งอยู่ แต่ไม่เข้าวินโดว์ซักที

Comment

Working...
          X