Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ครับ คล๊อคครั้งแรกเกิดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ครับ คล๊อคครั้งแรกเกิดเลย

เกิดปัญหาครับ

คือว่าใช้ e6550 อยู่อะครับ ซิ้งเดิมครับ แล้วลากไปได้มากสุดที่ 2.8 (overclock 20%)แต่มืปัญหาคือ

เข้าเวปไม่ได้อ่ะครับเนตก้อวิ่งนะไม่ทราบเกิดจากอะไรครับ

ลองลดมาที่ 2.67 (overclock 15%) ก้อยังไม่ได้อะครับ
    แต่พอเหลือ 2.58 (overclock 10%) ถึงใช้ได้อะครับ

งงจิงๆครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ

แล้วปรับ FSB กะไฟเพิ่มตรงไหนอะคับ มานมีให้ปรับแต่ DRAM Frequency ป๋มปรับไป 667MHz ครับ เกินนั้นเปิดไม่ติดครับ

spec

CPU - E6550 (ซิ้งเดิม)
    MB - P5KPL
    VGA - GeForce 8500GT 256 MB
    RAM - kingston 3G (2+1) bus 800

ถามอีกอย่างครับ บอร์ดตัวนี้เหมาะ คล๊อคมั้ยครับ เคยอ่านเจอแวบๆว่าตัวนี้กากมาก - -

ขอบคุณครับ

รอท่านต่อไปครับ

Comment

P5KPL กับ E6550 เต็มที่น่าจะประมาณ 2.8 แหละครับ

Comment

รบกวนผู้ร้ช่วยทีครับ ยังใช้เนตไม่ได้เลย ไม่รุว่าเปนที่ motherboard ที่ใช้ด้วยป่าวครับ

Comment

เครียร์ไบออสแล้วว่ากันใหม่ ....

Comment

เคลียหลายรอบแล้วครับ แต่ก้อยังเปนอยู่อ่ะ

มีใครทราบสาเหตุมั่งมั้ยครับ

Comment

ตอนนี้เจอปัญหาใหม่แล้วครับ อยู่ๆก้อบูตเข้าวินโด้ไม่ขึ้น ช่วยด้วยคับ TT^TT

Comment

เครียร์ไบออส แล้วบูตขึ้นมั้ยคับ

Comment

ไม่ขึ้นครับ เคลียหลายทีแล้ว

Comment

ถอดปั๊กถอดถ่านกินมาม่าซักห่อนึงแล้วมาบูตใหม่ก้อไม่ขึ้นหรอคับ
                    (มาม่าชง 3 นาที กินแบบสวาปามอีก 10 นาที)

ไบบอสเคยแฟรชหรือป่าวคับ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ยืนใว้อาลัย 1 นาที
                        ชัก !!!!

Comment

ไม่เคยทำอะไรกะไบออสเลยครับใช้มา7-8 เดือน เปนที่วินโด้ป่ะครับ เพราะมันบูทเข้าวินโด้ไม่ได้

Comment

บอร์ดไม่อำนวย ต้องทำใจครับ

Comment

Working...
                            X