Announcement

Collapse
No announcement yet.

fpsหล่นแบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้าง 1080TI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เออบอกไม่ทันอย่าเอา GIG UL งั้นก็อย่าไป OC ละกัน

Comment

ไม่เป็นไรครับ
      ปกติ win10 มันต้องรอให้อัพเดตจบก่อน อาจจะนานอยู่บ้าง
      แต่ก็ต้องรอครับ จนมัน up to date แล้วเวลา idle แล้ว cpu/hdd usage แทบไม่กระดิก
      แบบนั้นค่อยเทสว่ายังมีอาการอยู่ไหม

ส่วนตัวผมนี่โรคจิตเลย ถ้า cpu usage รันสูงแบบหาที่มาที่ไปไม่ได้ ผมต้องหาสาเหตุให้เจอ ไม่งั้นหงุดหงิดยาว 5555

- - - Updated - - -

Originally posted by best0032001 View Post
      เออบอกไม่ทันอย่าเอา GIG UL งั้นก็อย่าไป OC ละกัน
      มีปัญหาอะไรหรอครับ ตามข่าวไม่ทัน

Comment

ภาคจ่ายไฟ ร้อนเกินไป สำหรับ OC

Comment

ขอบคุณครับ คงไม่ได้OCครับใช้แบบบ้านๆนี่แหละ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
            ภาคจ่ายไฟ ร้อนเกินไป สำหรับ OC
            บอร์ดแพงๆ สวยๆแบบนี้เนี่ยะร้อน ตกลงเน้นหล่ออย่างเดียวสินะ

Comment

OC ได้แต่ไม่มาก หรือ OC ไม่ได้เลยครับ
              พอมีต้นเรื่องไหม ?
              เพราะถ้า OC ไม่ได้ มีปัญหาทุกครั้ง แนะนำว่าขอคืน-เปลี่ยนสินค้าใน 7 วันครับ
              ลักษณะนี้ คือสินค้ามีปัญหา

Comment

Originally posted by soopsoop View Post
                จัดใหม่หมดแล้วครับ ไม่เป็นไรไหนๆใจมันก็ไปทางของใหม่หมดแล้วด้วย

ใช้แรมบัส2400ไปก่อนชั่วคราวงบไม่พอแบบบัส4000ไว้รอปีหน้าค่อยซื้อใหม่ T__T

หล่อเบย ผมรอหวยงวดนี้ก่อน เดี๋ยวตามไป

Comment

Originally posted by Kok@OCZ View Post
                  หล่อเบย ผมรอหวยงวดนี้ก่อน เดี๋ยวตามไป
                  ด้วยคน

แต่อย่าลืมเซลฟี่กับแม่ค้าขายหวยนะ

Comment

Originally posted by jammai View Post
                    ด้วยคน

แต่อย่าลืมเซลฟี่กับแม่ค้าขายหวยนะ
                    ซื้อมาใบเดียว 80 บาท

แม่ค้าบอกเซลฟี่กับแม่ค้า +10 บาท

Comment

• แรมตัวนั้นน่าจะอัดไป 2933-3200 ได้สบายๆครับ ถ้าได้แล้วก็ไม่ต้องซื้อแรมใหม่หรอกครับ 3200 หลายๆที่ยกให้เป็น sweet spot ของ DDR4
                      เว้นแต่จะเอาไปปั่น 144Hz หรือเล่นเกมที่มันกิน CPU จริงๆค่อยว่ากันครับ

Comment

• https://youtu.be/yxKOZeHazwE?t=24s

อาการเดิมครับป่ม สะดุดๆ รบกวนดูในวิที่ 30 เห้อเลย อันนี้แบบปรับ Ultra

https://youtu.be/gHz0Lt9kLio?t=20s

วิที่ 25 แบบปรับ low 1080p

คิดว่าคงเป็นที่อย่างอื่นแล้วแหละ หรือจะเป็นที่คนเล่นมันจิตตกคิดไปเอง ชาวบ้านเค้าว่าปกติกัน ตอนไม่อัดคริบก็อาการเดียวกัน

ไม่เข้าใจว่าทำไมการ์ดจอ hmzมันขึ้นไป 1800 ทั้งๆที่ดูใน cpuz บอกว่าทำงานอยู่ที่ 1400

Comment

• เกมอื่นเป็นไหมครับ

คงต้องยืมการ์ดจอคนอื่นมาลองแล้วครับ

Comment

• โทษนะครับ เกมอะไร แท้หรือเปล่า ?

ผมว่าปกตินะครับ แต่ถ้ามันร่วงแบบแกว่งมากตลอดเกมก็ว่าไปอย่าง

จอของอะไรครับ กี่ hz เปิดหรือปิด v-sync ถ้าปิดก็ลองเปิดดูครับ

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                              โทษนะครับ เกมอะไร แท้หรือเปล่า ?

ผมว่าปกตินะครับ แต่ถ้ามันร่วงแบบแกว่งมากตลอดเกมก็ว่าไปอย่าง

จอของอะไรครับ กี่ hz เปิดหรือปิด v-sync ถ้าปิดก็ลองเปิดดูครับ

เกมแท้ครับ nfs payback จอ 100hzครับ x34 vsyncนี่เปิดครับล็อคไว้ที่100 มันสะดุดแบบรถกำลังวิ่งเร็วๆ ภาพค้างไปเสี้ยววิอะครับ กึกๆมันไม่ลื่นตลอดแบบดูคนอื่นเล่นในยูทูป

Originally posted by Razsab View Post
                              เกมอื่นเป็นไหมครับ

คงต้องยืมการ์ดจอคนอื่นมาลองแล้วครับ
                              เกมอื่นยังไม่ได้ลองนะครับพึ่งลงวินโด้ลงมาเกมเดียว ไม่รู้จะหาการ์ดที่ไหนมาลอง555เห้อเลย

Comment

• เห็นไฟเลี้ยงการ์ดจอ ใช้ตัวแปลงเอาหรอครับ ไม่มีสายตัวที่เป็น 6+2pin หรอครับ

Comment

Working...
                                X