overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 132

Thread: มาดู sony vaio C23S ตัวเป็น ๆ กันครับ

OverclockZone Member mr_anan4's Avatar

Default มาดู sony vaio C23S ตัวเป็น ๆ กันครับ

รูปร่างภายนอกครับ

ส่วนผลการทดสอบจะนำมาลงให้อีกทีครับ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ที่รูปไม่ชัด คับ

OverclockZone Member mr_anan4's Avatar

ด้านหน้า

ด้านหน้า + จอ

ด้านขวา ตรงช่องระบายความร้อนจะพอดีกับที่เราใช้เมาส์ เลยครับ จะมีลมร้อนเป่าออกมา ทำให้ใช้งานไม่สะดวก ขนาดผมลองใช้ในห้องแอร์ ก็ยังร้อนเลยครับ แล้วถ้าห้องธรรมดาไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

USB มีมาให้ 2 พอร์ตเองครับแล้วอยู่ในตำแหน่งที่ไม่สะดวกใช้งานด้วยครับ น่าจะทำให้อยู่ด้านหลังนะผมว่า

ด้านซ้าย มี DVD RW สังเกตจะไม่มีข้อความ สกรีนด้านหน้าของ Slot DVD สงสัยคงจะให้สีมันกลมกลืนกับตัว body เครื่องนะผมว่า มี Port Lan Modem Audio Mics

ด้านหน้า พร้อมกับ Vista Home Premium Licen เปิด Full option ใช้แรมเครื่อง 500 MB กว่า ๆ กินเยอะนะเนี่ย

ด้านหน้าเครื่อง มีไฟแสดงสถานะเป็นสีเหลือง มีสวิทซ์ ปิด-เปิด Wireless ก็ดีสวยไปอีกแบบคับ Touchpad ไม่ลื่นแต่ก็ไม่ถึงกับฝืดมากครับ ส่วนปุ่มกด ให้ความรู้สึกเวลากดลงบนแป้นมันจะลึก กว่าปกติหรือว่าผมคิดไปเอง แต่ผมลองใช้เครื่องอื่นเปรียบเทียบ (ของ HP) ก็ไม่ลึกนะครับ

OverclockZone Member

มีไคใช้เครื่องสีขาวไหม นานๆไปมันจะเหลืองไหมอะ

cpu Z

ตู้ปลา

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

VGA ไรครับเนี่ย ทำไมได้ 3D Mark น้อยจัง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by na159 View Post
    มีไคใช้เครื่องสีขาวไหม นานๆไปมันจะเหลืองไหมอะ

มีเพื่อน ใช้ FE Series ครับ ที่ ออกขาว ทั้งเครื่อง พบไม่แน่ใจ ว่า ถ้าตัวสีขาว จะเป็นวัสดุเดียวกันมั้ย ถ้าเป็น อันเดียวกัน ยืนยันว่าไม่เหลือ ครับ

แต่จะดำง่าย เท่านั้น ต้องเช็ด บ่อย กับ ล้าง มือ แล้ว ค่อยมาเล่น

รอ ท่าน อื่นดีกว่า

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ทำไมCPU-Zมันแสดงผลแปลกๆอ่ะครับ ตรงรูปกับชื่อProcesserอ่ะครับ ยังไงลองเปลี่ยนเป็นตัวไหม่ที่มันมองเห็นCPUรุ่นใหม่ๆดีกว่าอ่ะครับ ดูอย่างงี้แล้วหลอนมากๆ(ผมก็เคยเป็น มันมองไม่เห็นCoreDuoซะงั้น)

OverclockZone Member W|J79er's Avatar

จะมา review ก้อ Update CPU-Z หน่อยสิคับ ที่เอามาให้ดูกัน มันยังเป็นสมัยพระเจ้าเหาอยู่เลยคับ

Quote Originally Posted by W|J79er View Post
    จะมา review ก้อ Update CPU-Z หน่อยสิคับ ที่เอามาให้ดูกัน มันยังเป็นสมัยพระเจ้าเหาอยู่เลยคับ
    ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ คงให้อภัยผมนะครับ ตอนนี้ผมได้ใช้ CPU-Z ตัวใหม่แล้วครับ

Quote Originally Posted by Dark Avenger MX View Post
    VGA ไรครับเนี่ย ทำไมได้ 3D Mark น้อยจัง
    SpecVaio C23S

Product Models VGN-C23S/B
    Chipset Intel® 945PM Express Chipset
    # Processor Type Intel® Centrino® Duo Mobile Technology
    # Intel® Core™2 Duo Processor T5500
    Processor Speed (GHz) 1.66
    Cache Size (KB) 2 MB Advanced Smart Cache
    Bus Speed (MHz) 667MHz
    RAM (MB) 1GB
    RAM Max. Expandable (MB) 2GB
    RAM Type DDR2-533
    Storage Serial ATA, 5400rpm
    Hard Drive (GB) 80GB
    DVD Drive DVD+/-RW/+/-R DL/RAM Drive
    Display Size (Inch) 13.3"
    Display Type Wide TFT colour display
    Video Memory (MB) 319MB
    Graphics Controller NVIDIA® GeForce® Go 7400
    Max Internal Resolution 1280 x 800
    Audio Intel® High Definition Audio compatible
    Data Input ca 19mm Key pitch / 2.5mm Key stroke
    Modem V.92 and V.90 Compliant
    Modem Speed (Kbps) 56k
    # Network Integrated Wireless LAN IEEE 802.11b/802.11g
    # Intel® PRO/Wireless 3945BG Network Connection
    Expansion Memory Stick (Standard/Duo Size, MagicGate, Memory Stick PRO) •SD Memory Card*9 •xD-Picture Card •Multi Media Card
    Slots ExpressCard™ /34 x 1
    USB USB 2.0 x 2
    Other Interfaces •i.LINK (IEEE 1394) S400 (4pin) •S-Video Out connector •Network (RJ-45) connector (100BASE-TX/10BASE-T) •Headphone jack (stereo mini) •Microphone jack (stereo mini) •Monitor connector (Analog RGB, mini D-sub 15pin) •Modular (RJ-11) connector •Docking Station connector
    Battery Type Lithium-ion battery
    Operating System Genuine Windows Vista™ Home Premium (English version)
    Other Features Bluetooth® standard version 2.0+EDR
    Dimension(WxLxH) 32.96 x 23.56 x 3.72 cm.
    Weight 2.30 kg.

ผมรันบน Vista Home Premium คับไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวข้องกันด้วยหรือเปล่า ว่าจะลองลง XP PRO แล้วลองเทสใหม่หน่ะครับ หรือ ทุกท่านคิดว่ายังไงครับ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

อ่ะสวยงามครับ

ผู้มาเยือนจ้า
    Guest

อยากทราบคะแนน 3dmark 2006 ด้วยครับ จะได้ไปเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นได้ ^^ request ครับ

OverclockZone Member FUSE_oRiGiNaL's Avatar

สวยๆอยากได้ๆ

ท่าน mr_anan4 ได้ของแถมอะไรบ้างคับ ไม่นับ software น่ะคับ แล้วท่านซื้อร้านไหน จะเปรียบเทียบโปรโมชั่น เพราะมันราคาเท่ากันทุกร้าน ฮ่าๆ

ขอบคุณคับ

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks