overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยผมคิดหน่อย ผมจะทำไงกะ s41 เครื่องนี้ดี

OverclockZone Member zerorape's Avatar

Default ช่วยผมคิดหน่อย ผมจะทำไงกะ s41 เครื่องนี้ดี

เรื่องมีอยู่ว่า ม.คปี 51 ผมซื้อ s41 มาใช้ได้ประมาณปีนึงแล้วก็มีอาการจอดับ..ผมเลยส่งเข้าศูนย์เครมไป..กลับมาได้ใช้ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก็ขายต่อให้กะน้องของเพื่อน..เพราะนึกว่าปัญหามันจบไปแล้วเห็นบอกว่าแก้ปัญหาเรียบร้อย... แต่น้องเพื่อนใช้ได้ไม่ถึงเดือนมันก็จอดับ -*- ผมเข้าเวปมาหาข้อมูลอีกทีสรุปป้ญหาที่ว่าบอกแก้หายแล้วมันดันไม่หาย มีคนที่ต้องไปเครมครั้งที่3 ที่4 อีก ตอนนี้กลายเป็นว่าผมหลอกขายของไม่ดีซะงั้น ระหว่างที่ขายไปผมก็ดันไปซื้อ s42 มาใช้...จะซื้อเครื่องคืนก็ไม่มีปัญญาแล้ว..ช่วยแนะนำทีว่าควรทำไงถึงจะดีสุด ล่าสุดที่คิดได้คือ ถ้าเครื่องs41ที่เครมรอบสองนี้ยังจอดับอีก คงต้องขาย s42ให้น้องเพื่อนแทน(ให้เค้าเพิ่มเงิน) แล้วเอา s41 มาใช้แทน ขอถามคนที่เคยเครมแล้วเอาไปขายต่อที

OverclockZone Member

น่าชื่นชมครับ คุณเป็นคนมีความรับผิดชอบ

^^

OverclockZone Member mkklub's Avatar

พูดยากนะ ขายให้คนใกล้ตัว

น่าจะเป็นธุระให้คนที่เราขายต่อให้

เวลาเค้ามีปัญหาด้วยนะคับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ก็ยังมีประกันก็เป็นธุระจัดส่งศูนย์ให้ก็น่าจะพอแล้วนะครับ คงไม่ถึงกับต้องขาย 42 ให้ เพราะเราไม่ได้ตั้งใจนี่ครับ

OverclockZone Member zerorape's Avatar

Quote Originally Posted by hyde0985 View Post
    น่าชื่นชมครับ คุณเป็นคนมีความรับผิดชอบ

^^
    ก็ดันขายให้กะน้องของเพื่อนที่สนิทมากๆอ่ะ..

Quote Originally Posted by mkklub View Post
    พูดยากนะ ขายให้คนใกล้ตัว

น่าจะเป็นธุระให้คนที่เราขายต่อให้

เวลาเค้ามีปัญหาด้วยนะคับ
    ตอนนี้ก็เปงธุระให้อยู่อ่ะ แต่ถ้านึกถึงคนที่เพิ่งซื้อของได้ไม่ถึงเดือนแล้วเสียเนี่ยมันน่าใจหายอ่ะ

Quote Originally Posted by tanwatana View Post
    ก็ยังมีประกันก็เป็นธุระจัดส่งศูนย์ให้ก็น่าจะพอแล้วนะครับ คงไม่ถึงกับต้องขาย 42 ให้ เพราะเราไม่ได้ตั้งใจนี่ครับ
    เพราะก่อนขายผมไปโม้ไว้มากอ่ะว่าเครื่องนี้ดียังใช้ได้อีกปีสองปีสบายๆ แต่นี่แค่เดือนเดียว -*-

OverclockZone Member

ของอย่างนี้ พูดยากครับ

ขายของให้คนใกล้ตัว
    ดีก็แค่เสมอตัว
    ถ้ามีดีก็ ซวยเราไป
    เจอกันมาเยอะแล้ว

สำหรับท่าน จะคิดอย่างไรก็แล้วแต่
    การมีความรับผิดชอบ เป็นสิ่งที่ดีครับ
    แต่...ข้อสำคัญ เราต้องไม่เดือดร้อนด้วย

Quote Originally Posted by surasak_aey View Post
    ของอย่างนี้ พูดยากครับ

ขายของให้คนใกล้ตัว
    ดีก็แค่เสมอตัว
    ถ้ามีดีก็ ซวยเราไป
    เจอกันมาเยอะแล้ว

สำหรับท่าน จะคิดอย่างไรก็แล้วแต่
    การมีความรับผิดชอบ เป็นสิ่งที่ดีครับ
    แต่...ข้อสำคัญ เราต้องไม่เดือดร้อนด้วย
    ตอนนี้มันก็แค่เสียหน้า ไม่ก็ปล่อยให้ผ่านๆไป แต่พอนึกถึงตอน ถ้าไปขายในเวป..
    อย่างไงก็ต้องแสดงความรับผิดชอบอยู่ดีจิงมั้ย.. จะใกล้ตัวไกลตัวผมว่าก็ต้องรับผิดชอบทั้งคู่อยู่ดีอ่ะ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ผมว่าก้อดีนะครับ เพราะคุณก้ออาจจะรู้ว่ายังไง เดี๋ยวก้อเป็นอีก หนีไม่พ้นหรอกครับ ขายให้คนรู้จักอ่ะ รู้สึกดี อิอิอิ

แต่ถ้าเป็นผมนะครับในวงการคอมพิวเตอร์ จะยอมเก็บไว้ใช้เองแล้วเก็บ เงินซื้อใหม่เพราะรู้ว่ายังไงเดี๋ยวเสียอีกอ่ะครับพี่น้อง

ไม่มีใครเจอเหตการ์ณแบบนี้อีกหรอคับ ผมอยากได้ทางเลือกหลายๆทาง

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

หาเงินมาขอซื้อคืนครับ แล้วให้เค้าไปหาซื้อเครื่องใหม่เอาเอง ตัดปัญหาขาย s42 ให้เค้าแล้วเด๋วมีปัญหาอะไรอีก

Bookmarks

Bookmarks