Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเลือก HDD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเลือก HDD ครับ

คือตอนนี้จะซื้อ HDD ใหม่ ขนาด 500 GB เลยอยากทราบว่า Buffer 16MB กับ 32MB เห็นผลต่างกันมากไหมครับ .......ในความจุดขนาด 500GB ทั้งการอ่าน และเขียนข้อมูล

และสุดท้าย HDD 3 ยี่ห้อนี้ พี่ๆ เห็นว่าควรเลือกไรดีครับ WD Hitachi Seagate ครับ เพราะเห็นว่า 2 ตัวแรกมัน BUFFER 16 MB แต่ของ Seagate มัน 32 MB ซึ่งราคาใกล้เคียงกัน ในใจผมชอบ WD กับ Hitachi นะแต่ถ้า Buffer ที่เพิ่มขึ้นมีผลผมก็ต้องเืลือก Seagate อะครับ แต่อยู่ที่ว่าผลมีมากขนาดไหน ขอคำแนะนำด้วยครับ

WD Black 750 32MB สิครับท่าน

Comment

อะครับ ยังไม่อยากเกินงบน่ะครับ เลยอยากได้แค่ 500 GB แต่ก็น่าสนนะครับ T T

Comment

อยู่ที่ความต้องการของคุณเลยงับ ยี้ห้อมันก็ไม่ต่างกันสักเท่าไหร่หรอกงับ

แต่32mbมันก้อต้องดีกว่านิแล้วอีกอย่างราคาก็พอๆๆกันใช่ป่ะ

Comment

Working...
        X