overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครที่คิดจะซื้อการ์ดจอ galaxy และ sapphire ต้องทำใจนะครับ

OverclockZone Member jonenike's Avatar

Default ใครที่คิดจะซื้อการ์ดจอ galaxy และ sapphire ต้องทำใจนะครับ

ตอนนี้ทางผู้นำเข้าเดิม เลิกทำตลาด 2 ยี่ห้อนี้แล้วนะครับ ปัญหาคือจะทำใหห้เครมยากขึ้นจากที่ยากอยู่แล้ว

OverclockZone Member Khow's Avatar

เคลม= ส่งซ่อมเท่านั้น
    แต่ผมได้ 8800GT มาราคา 2000 ผมว่าคุ้มแล้ว

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ผมไม่ได้คิดจาซื้อครับ ซื้อมาแล้ว.....ด้วย....อิอิ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

เอามาให้อ่านหน่อยครับ อ้างอิง หน่ะ

jor_3230's Avatar

งานเข้าแล้วตู มี 3850 แซบหลายอยู่ 1 ตัว

OverclockZone Member jonenike's Avatar

Quote Originally Posted by tkhacker View Post
    เอามาให้อ่านหน่อยครับ อ้างอิง หน่ะ
    ผมไม่มีหลักฐานชัดเจนหรอกครับ ถึงมีก็คงเสียมารยาท คือพอจะทราบจากเพื่อนๆที่ทำกับบริษัทนี้อะครับ แต่ให้ลองสังเกตง่ายๆ ลองเข้าเวบ Hardwarehouse หรือ A&L จะเห็นว่าไม่มี 2 ยี่ห้อนี้แล้ว ถ้ามีก็เป็นตัวที่เคลียร์สตอก ประกัน 1 ปีหรือ 1 เดือน ต่อไปจะเหลือ 2 ยี่ห้อคือ Asus กับยี่ห้อใหม่ Axtrom ครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ของดีราคาถูก จะเลิกขายเพื่อ ?

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    ของดีราคาถูก จะเลิกขายเพื่อ ?
    เขาคงไม่อยากเลิกขายหรอกครับ ถ้าเป็นสินค้าของดีราคาถูก ยิ่งขายเจ้าเดียวยิ่งผูกขาดได้ด้วย แต่คนบริหารระดับบน คงมีอะไรไม่ลงรอยกัน หรือตกลงเงื่อนไขต่อกันไม่ได้ ก็ต้องยกเลิกพันธกิจกัน เป็นต้น
    เท่าที่สังเกตมา มีสินค้าหลายยี่ห้อที่เจ้านี้นำเข้าแล้วเลิกขายไปกลางคันซะงั้น ความซวยจะตกอยู่กับผู้บริโภคนั่นแหละครับ ลองนึกดูว่ารถยนต์โปรตอนของมาเลเซีย กำลังขายดีๆ เกิดเลิกขายอย่างในอดีตอย่างฮุนได จะทำไงครับ หรือสินค้าอย่าง Microsoft ครับ เช่น เมาส์ คีย์บอร์ด ตอนนี้เปลี่ยนเจ้านำเข้าไปเป็น SIS แล้ว
    ปล.ส่วนตัวผมก็ใช้ sapphire HD3850 อยู่ครับ -*- ภาวนาอย่าให้มันเป็นไรเลย
    Last edited by jonenike; 7 Jan 2009 at 17:35:02.

OverclockZone Member toriyama's Avatar

เวรกรรม...น้องแซบ 3870 ของข้อย....

OverclockZone Member amcrew's Avatar

เสียก็เอาไปเคลมแล้วเพิ่มตังเอา Axtrom สิ
    แล้วเค้าก็จะเอาของที่เราเคลมไปซ่อม
    พอคนอื่นมาเคลมก็จะได้ของเรา ที่ซ่อมเสร็จแล้วไปแทน
    ไม่ยากเลย ไม่เห็นต้องทำใจ

ไม่แน่เค้าอาจจะเอา Axtrom รุ่นที่เท่ากันมาให้โดยไม่ต้องเพิ่มเงิน
    เพราะไม่มีของใหม่ให้

ประกันหลายเจ้าก็แบบนี้ขนาดยังทำตลาดอยู่แต่ของหมด
    พอไปเคลมเค้าจะให้ยี่ห้ออื่นในรุ่นเดียวกันมาแทน ถ้าไม่อยากรอของเข้า

OverclockZone Member Khow's Avatar

แต่ผมถามพนักงาน HWH เขาบอกส่งซ่อมเป็นหลักครับ อย่างอื่นบอกได้เลยทำใจ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

งานเข้ามี กาแลกซี่ 7300gt ตัวนึง แต่ยังไม่พัง

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ไม่กลัว มีประกัน ถ้าพังแล้วไม่เปลี่ยน ก็เอาไปปาหน้าร้านมัน

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

รีบๆลุยให้มันพัง จะได้รู้กัน .... หุหุ

OverclockZone Member ampawanmad's Avatar

Default -*-

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    งานเข้ามี กาแลกซี่ 7300gt ตัวนึง แต่ยังไม่พัง
    ผมเพิ่งเอา Galaxy 7300GT เข้าอู่ที่ HWH มาก่อนปีใหม่นิเอง T T สงสัยจะยาว

Bookmarks

Bookmarks