Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาทีครับ หลังจากติด V8 แล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาทีครับ หลังจากติด V8 แล้ว...

หลังจากติด V8 แล้ว กับบอร์ด P5Q ปรากฏว่า NB ร้อนจัด เพราะไม่มีลมมาเป่าบอร์ดเหมือน Stock Fan

Case ผมใช้ Centurion 5 ครับ
    Attached Files

ร้อนเท่าไรครับ ร้อนจัด
    แล้ว CPU ร้อนเท่าไรครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้มันวัดอุณภูมิ NB ไม่ได้ครับ เอามือแตะเนี่ยมีพองล่ะ

อุณภูมิ CPU ปกติครับ ต่ำกว่า 40 ที่ Idle

Comment

ปกติครับ ผมปนะกอบ กับ U120EX ก็ร้อนจับไม่ได้ครับ

Comment

สรุป ก็หาพัดลมมาช่วย เป่าอีกสักตัว รุ้น hatari ก็ดีนะแรงดี อิอิ แต่กี้นิ้วไม่รู้ัไปวัดกันเองนะ

Comment

ผมละกลัวแรม มันผอง อยู่ใกล้กันเลย 555+

Comment

ขอความเห็นว่าจะติดพัดลมยังไงดีกว่าครับ

เปิดฝาเล่นคงไม่ไหว ไม่อยากดูดฝุ่นบ่อย

ผมเห็นซิงค์ NB HR-05 ก็หวั่นๆ ว่าจะใส่ไม่ได้ V8 มันใหญ่เกิน

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
                ผมละกลัวแรม มันผอง อยู่ใกล้กันเลย 555+
                เพราะเรื่องนี้แหละ ผมขยับไปใช้แถวสองแล้ว

Comment

ติดพัดลมที่ฝาข้างสักตัวเย็นฉ่ำ....NB ผม 20ปลายๆ-30ก่าๆ บอร์ดตัวเนี้ย P5Q

Comment

เย็นจัง

Comment

เท่านี้ก็เย็นแล้วครับ บอร์ด striker II formula NB ของผมร้อนกว่าท่านตั้งเย่อะ

Comment

MB Temp มันไม่ใช่ของ NB นะครับ

ลองเอามือแตะที่ซิงค์ของ NB ดูสิครับ

ผมลองทุกวิธีแล้ว สุดท้ายแกะซิงค์เปลี่ยนซิลิโคน หาพัดลมตัวเล็กมามัดกับซิงค์เลย

อุณภูมิถึงลงมาหน่อย นิ้วแตะแช่ได้

ว่าจะถอย Temp Gun มายิงอยู่เนี่ย แค้นมันจริงๆ

Comment

ถ้ามันใช้แล้วไม่แฮงไม่เอ๋อ ก็ลองๆใช้ไปเถอะครับ
                          ผมก็เป็น Chipset อย่างร้อน ผมDFI DK P35
                          ใครใช้ตัวนี้ส่วนใหญ่ต้องเจอ
                          ถ้าซีเรียส์มากก็ลองหาในรูปมาใส่ดูครับแต่ไม่แน่ใจว่าจะพ้นv8หรือเปล่านะครับ

Comment

ลูบๆคลำบนซิงค์ NB ทดสอบดูเ มื่อครั้งซื้อมาใ.หม่ๆ ....ไม่ร้อนๆ แต่พอถอดฝาข้างออก ขาดพัดลมตัวนี้ไปเปิดเครื่องไปสัก 1 ช.ม อุ่นๆจนเกือบจะร้อนเลยละครับ พาลพาVGA ร้อนไปด้วย

Comment

ปัญหาเดียวกันกับผมเลยครับ เคสก็รุ่นเดียวกันด้วย สรุปผมเลยติดพัดลมเพิ่ม+ทำท่อลม +เจาะรูเคสครับ ตอนนี้เย็นลงไปมากทีเดียว

รูปนี้ก่อนติดพัดลมครับ จะเห็นได้ว่าที่บอร์ดเหยียบ 80 กันเลยทีเดียว (รอบพัดลมที่แสดงอยู่ไม่ตรงกับความเป็นจริงนะครับ เช็คจาก Bios และ Everest เหยียบ 1900 รอบแน่ะ)
                              Attached Files
                              Last edited by ko..; 16 Jan 2009, 02:49:53.

Comment

Working...
                              X