Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel core 2 duo e8400 ใช้วินโดย์แค่เปิดเน็ต ร้อน 50 องศา ผิดปรกติไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel core 2 duo e8400 ใช้วินโดย์แค่เปิดเน็ต ร้อน 50 องศา ผิดปรกติไม๊

Intel core 2 duo e8400 ใช้วินโดย์แค่เปิดเน็ต ร้อน 50 องศา ผิดปรกติไมครับ

ไม่ได้ครอก ห้องไม่ได้เปิดแอร์ พัดลมเดิมๆ

ผิดปรกติใหม่ครับ

แล้วอุณหถูมิเฉลี่ยของCPUรุ่นนี้อยู่ที่เท่าไรครับ

ปกติครับของแรง ของผมใช้ andy ยัง43-47เลย

Comment

ของแรงต้องร้อน หน่อย

Comment

แล้ว oc กัน 4Ghz on air กันได้ไงหว่า
        โหด

Comment

L2 ใหญ่ มันจะร้อนเกี่ยวป้าวหว่า

Comment

ผมว่าร้อนนะ เล่นเน็ทยัง50 ฟูลโหลดจะเท่าไหร่ ?

Comment

ผม 36 ร้อนหน่อยก็ 38 ใช้ TR 120Extreme
              ถ้า OC 4.2G อยู่ที่ 40

Comment

แปปนึง
                Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 8 Jan 2009, 00:04:55.

Comment

ด้านมุมขวาล่างที่วงๆไว้เป็นโปรแกรมเรียลเทม

Comment

ผมว่าร้อนไปนะครับ...ควรจะเช็คระบบระบายความร้อนหน่อยแล้ว -*-

ของผมเดิมๆอยู่ที่36-37เอง

OCจากSwitchที่บอร์ดเป็น3.6GHz แค่39-40เอง ยังไม่ถึง50เลย
                    (ซิ้งที่ใช้แถมมากับบอร์ดงิ!)

Comment

ระวังแมนบอร์ดจะไหม้ก่อนซีพียู หาซิ้งเย็นๆมาใส่คับ

Comment

ไม่ทราบว่าอุณหภูมินี่ ต้องดูที่ Temp ของ Cpu รึ ที่ Core มันครับ

ผมใช้ Everest เปิด ดูอะครับ Cpu 46 C /Core0,1 52 C ซิ้งเดิมครับ เปิดแค่เน็ต เฉยๆ เช่นกัน

ทำไมของคนอื่นเค้าเย็นกันจัง ทั้งๆ ที่ของผมเดิมๆ ไม่ได้ Clock อะไรเลย

แล้ว ความเร็วพัดลมของซิ้งค์เดิม เราสามารถปรับเพิ่มได้มั้ย อยากให้มันเย็นลงกว่านี้ ซักนิดครับ (ตอนนี้อยู่ที่ 2100 rpm เองครับ เคยเห็นในบทความของท่านนึงในบอร์ดนี้ ขนาดเค้าลากไปที่ 4 GHz โดยใช้ซิ้งเดิม พัดลมอยู่ที่ 3100โดยที่อุณหภูมิ เท่าๆกับตัวของผม)

ใช้ E8400 E0 กะ P5QL-E ครับ

รบกวนด้วยครับ

Comment

ติด Zink ไม่แน่นครับ แกะออกมาแล้วทาซิลิโคนประกบใหม่

Comment

Working...
                          X