Announcement

Collapse
No announcement yet.

CAT NET

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CAT NET

ใครใช้เน็ตของCAT มั้งคับ
    มึปัญหาเรื่องเปิดเวปนอกไหมคับ เห็นราคาถูกดี แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงเท่าไร

มีท่านใดเคยลองมั้งคับ 1090 บาท ได้ตั้ง4056/1024 m

Comment

ถ้าได้เท่าข้างบนก็ถือว่าถูกมากเลย มีคนใช้ไหมเนี่ย
      แล้วต้องเปลี่ยนสายโทรศัพท์ด้วยเปล่า

Comment

ติดต่อไปแล้ว แต่แถวบ้านไม่มีชุมสายเลยอดใช้ครับ

จรัญฯ65 นะเนี่ย -.-

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
          ติดต่อไปแล้ว แต่แถวบ้านไม่มีชุมสายเลยอดใช้ครับ

จรัญฯ65 นะเนี่ย -.-
          ง่า แล้วผมอยู่ชานเมือง จะมีไหมนี้ เหอๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by portega View Post
            ง่า แล้วผมอยู่ชานเมือง จะมีไหมนี้ เหอๆๆๆๆ
            ลองติดต่อไปเลยครับ ผมอยากรู้คุณภาพเหมือนกัน

Comment

ลองเซิจหาดู เค้าว่ากันว่า พอใช้ไป2-3เดือนแล้วมันจะออกนอกห่วย-ห่วยมากอะน่ะ

Comment

Originally posted by kenqji View Post
                ลองเซิจหาดู เค้าว่ากันว่า พอใช้ไป2-3เดือนแล้วมันจะออกนอกห่วย-ห่วยมากอะน่ะ
                หมายถึงยังไงอะคับ หมายถึงเปิดเวปนอกห่วย หรือ ห่วยทั้งเวปนอก เวปใน

Comment

ถ้าคิดจะเล่น web นอก ผมแนะนำ True งับ ดีสุดแล้วละ เนื่องจาก มีสายออก ต่างประเทศเป็นตัวเอง เยอะสุดละ... ส่วนเจ้าอื่นๆ เล่นอันไหนก็พอๆ กันหมดละงับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะยังไง ทางออกต่างประเทศมันออกทางเดียวกันเกือบหมดละงับ (CAT + TOT)

แผนผัง: http://internet.nectec.or.th/interne...tmap122008.gif

Comment

ราคานี้ 1090 ที่ความเร็ว 4/1 Mbps นี่ ต้องสอบถามกับทาง CAT ก่อนนะครับว่าต้องอยู่ห้างจาก DSLAM ไม่เกิน 1 กม.
                    ถ้าอยู่ ห้างมากกว่านี้ ต้องใช้ package อื่น ซึ่งราคาจะสูงกว่านี้
                    ก็เลยทำให้หลาย ๆ ท่านที่สนใจ แต่ไม่อยู่ในระยะทางให้บริการ ไม่สามารถใช้ได้ ก็เลยไม่ค่อยมีใครพูดถึงไงละครับ

ส่วนการใช้งานเว็บต่างประเทศ ก็ถือว่าค่อนข้างใช้ไำด้ดีพอสมควร อย่างน้อยในช่วงเวลา peak ก็ดีกว่าหลาย ๆ รายนะครับ แต่ก็คงไม่ได้มากมายอะไรนัก เพราะทุก ๆ ราย ก็บีบ bandwidth ต่างประเทศไว้หมด สำหรับพวก package พื้นฐาน

ข้อดีอีกอย่างก็คือ ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ให้บริการ ทาง CAT จะเดินสาย เข้ามาให้ใหม่เลย พร้อมกับติดตั้งให้ด้วย
                    ซึี่งจะทำให้หมดปัญหา เรื่องสัญญาณที่มาจากสภาพสายเก่าหรือชำรุดไปได้ส่วนหนึ่งนะครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                      ถ้าคิดจะเล่น web นอก ผมแนะนำ True งับ ดีสุดแล้วละ เนื่องจาก มีสายออก ต่างประเทศเป็นตัวเอง เยอะสุดละ... ส่วนเจ้าอื่นๆ เล่นอันไหนก็พอๆ กันหมดละงับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะยังไง ทางออกต่างประเทศมันออกทางเดียวกันเกือบหมดละงับ (CAT + TOT)

แผนผัง: http://internet.nectec.or.th/interne...tmap122008.gif

ขอบคุณท่านมากคับ สำหรับข้อมูล
                      ผมไม่ได้เน้นเล่นเวปนอกหรอกคับ พอดีมีเปิดอยู่ไม่กี่เวปนอกนะคับ และก็ไม่ได้เปิดบ่อยด้วย
                      ถ้าแค่เปิดเวปนอกแล้วอืดลงหน่อยแต่เปิดได้ แต่เวปในไทยวิ่งแรงผมก็พอใจแล้วนะคับ
                      เลยมาลองโพสถามดูเพื่อมีใครเคยใช้

พอดีก่อนหน้านี้ผมไปดู ของMAXNET ในเวปเห็นระบุไว้เลยว่า ไม่รองรับเวปนอกนนะคับ แต่เดี่ยวนี้ไม่พิมบอกไว้แล้ว
                      ผมเลยหันมาสนใจของCATแทน
                      Last edited by portega; 8 Jan 2009, 12:27:29.

Comment

Originally posted by duen07 View Post
                        ราคานี้ 1090 ที่ความเร็ว 4/1 Mbps นี่ ต้องสอบถามกับทาง CAT ก่อนนะครับว่าต้องอยู่ห้างจาก DSLAM ไม่เกิน 1 กม.
                        ถ้าอยู่ ห้างมากกว่านี้ ต้องใช้ package อื่น ซึ่งราคาจะสูงกว่านี้
                        ก็เลยทำให้หลาย ๆ ท่านที่สนใจ แต่ไม่อยู่ในระยะทางให้บริการ ไม่สามารถใช้ได้ ก็เลยไม่ค่อยมีใครพูดถึงไงละครับ

ส่วนการใช้งานเว็บต่างประเทศ ก็ถือว่าค่อนข้างใช้ไำด้ดีพอสมควร อย่างน้อยในช่วงเวลา peak ก็ดีกว่าหลาย ๆ รายนะครับ แต่ก็คงไม่ได้มากมายอะไรนัก เพราะทุก ๆ ราย ก็บีบ bandwidth ต่างประเทศไว้หมด สำหรับพวก package พื้นฐาน

ข้อดีอีกอย่างก็คือ ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ให้บริการ ทาง CAT จะเดินสาย เข้ามาให้ใหม่เลย พร้อมกับติดตั้งให้ด้วย
                        ซึี่งจะทำให้หมดปัญหา เรื่องสัญญาณที่มาจากสภาพสายเก่าหรือชำรุดไปได้ส่วนหนึ่งนะครับ

ขอบคุณคับ

Comment

ใช้อยู่ครับได้เดือนเศษ คุณภาพใช้ได้ 80-90% ส่วนตัวอยากได้ Fiber Optic ตอนไตรมาสที่ 4 จะรอคอยดู

Comment

คุณพ่อทำงานที่ cat แต่ที่บ้านใช้ทรู แต่ผผมเคยไปเล่นเน็ตที่ทำงานคุณพ่อ แรงมากครับ(อยากได้)

Comment

ช่วงนี้เน็ตทรูเข้าเน็ตช้ามากเลยอ่ะ ความเร็ว1M
                              แต่โหลดไฟล์จากโคโลก็วิ่งเต็มสปีด
                              ช้าเฉพาะตอนเข้าเน็ต เป็นมา 3-4อาทิตย์แล้ว ใครเป็นบ้างครับ

Comment

Working...
                              X