Announcement

Collapse
No announcement yet.

< Windows 7 แรงกว่าเสถียรกว่าxp จริงหรือหลอกมาแชร์ความรู้กันกับโน๊ตบุ๊คตัวเก่ง>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• < Windows 7 แรงกว่าเสถียรกว่าxp จริงหรือหลอกมาแชร์ความรู้กันกับโน๊ตบุ๊คตัวเก่ง>

มาแชร์ความรู้กันกับวินโดว์ตัวใหม่ window7 กับโน๊ตบุ๊คตัวเก่งของเพื่อนๆ ไดเวอร์ที่ใช้ ความเสถียร ที่แน่ๆในด้านคุณภาพกราฟฟิคในเรื่องเกมส์

บทความอ้างอิง เจาะลึก Windows 7 พร้อมผลทดสอบจริงที่เหนือกว่า XP ทุกด้าน!!
    เครดิตเวป <<< http://www.i3.in.th/news/view/145 >>>

ความเห็นของผมนะครับ ใช้ S41-310 ผมว่าแรงกว่า xp ครับ driver มีครบด้วยครับ ลง OS เสร็จ ก็ลง driver VGA แค่นี้เองครับ นอกนั้นมีครบหมด ^^

การเล่นเกม ผมมีความรู้สึกว่า ลื่นกว่า xp พอสมควรครับ

Comment

ไม่เสถียรกว่าครับ ขอผมมีปัญหากับตัว explorer.exe ชอบ restart ตัวเองบ่อยๆ ว่าจะลงใหม่อยู่เลย

Comment

รู้สึกว่าจะเห็นผลเฉพาะพวกCore 2 Duoขึ้นไปนะครับ ของผมCoreDuoก็ปกติ พอๆกับXPล่ะ แค่กินแรมเยอะกว่า+สวยกว่าเท่านั้นเอง

จากจุดนี้ ถ้าแกัพวกProgram & Hardware Compabilityได้ ก็เป็นOSที่ดีอีกตัวล่ะ เอาเป็นว่าตอนนี้ผมขอใช้Vistaไปก่อนละกัน

Comment

กำลังหาข้อมูลอยู่ เพราะผมต้องใช้ทำเว็บด้วย apache, dream weaver, photoshop ฯลฯ

แล้วคนที่ลงแล้วสามารถเล่นเกมได้ดีขึ้นหรือแย่ลงครับ?

ปล. ตอนนี้กำลังบิต windows 7 อยู่เหมือนกัน

Comment

Build 7000 Beta 1 ล่าสุด ออกแล้วมีใครลองรึยัง explorer.exe ชอบ restart ตัวเองบ่อยๆ แก้ยัง
            ถ้ายังไม่แก้เราก็หันมาเล่น firefox แทน
            Last edited by superego1g; 7 Jan 2009, 19:11:37.

Comment

Build ไหนดีสุดครับ ก่อนหน้านี้ test แล้วมีปัญหาเรื่องเสียงก็เลยกับมาหา xp เหมือนเดิม ว่าจะลองใหม่เหมือนกัน

Comment

ใช้ build 7000 อยู่ครับ

จากการที่ผมใช้เทียบกับ vista แล้ว ตัวนี้เร็วกว่าและกินแรมน้อยกว่า
                Attached Files
                Last edited by raatasamut; 7 Jan 2009, 20:07:46.

Comment

Originally posted by raatasamut View Post
                  ใช้ build 7000 อยู่ครับ
                  7000 เหมือนกันครับ ลื่นดีแต่ยังมีbugบ้าง พอใจในระดับหนึ่งครับ(ว่าแต่ว่าท่านใช้activeตัวใหนครับ)

Comment

ตอนนี้มีครบหมด ลืมเอาแผ่นมาไรท์ (จะลง windows ยังไงเนี่ย -*-)

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                      7000 เหมือนกันครับ ลื่นดีแต่ยังมีbugบ้าง พอใจในระดับหนึ่งครับ(ว่าแต่ว่าท่านใช้activeตัวใหนครับ)
                      PM ไปแล้วครับ

Comment

ลองไปแล้วเร็วจริง แต่ยังไม่อยากใช้อ่ะ ขอตัว Final ดีกว่า ไม่บ้าเห้ออ่ะครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                          ลองไปแล้วเร็วจริง แต่ยังไม่อยากใช้อ่ะ ขอตัว Final ดีกว่า ไม่บ้าเห้ออ่ะครับ

เกลียดข้อความลักษณะนี้ที่สุด "ไว้รอตัวเต็มก่อนแล้วค่อยใช้"
                          ถ้าไม่มีคนทดสอบเบต้าแล้วจะมีตัวเต็มที่เสถียรภาพได้ อย่างไรครับ

เครดิตท่าน Shipit จาก monaviata

Comment

http://www.monavista.com/webboard/sh...ad.php?t=14216

Comment

จากที่ลองมายังเจอบัคภาษาอยู่บ้างในIEอยู่บ้างครับและก็บัคgotget

Comment

Working...
                              X