Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนocหน่อยคับ มีรูปด้วยก็ดีคับพี่ แบบว่ามือใหม่อะคับช่วยที specด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนocหน่อยคับ มีรูปด้วยก็ดีคับพี่ แบบว่ามือใหม่อะคับช่วยที specด้านใน

q6600
    p5q pro
    icute 650w
    evga 9800gtx+
    ram kington 2x2gb (หรือเปลี่ยนเป็นcorsairดี??)

ช่วยทีคับพี่
    อยากได้ไปซัก3.0 ghz +อะคับขอเสถียรด้วย

ซิงเดิมๆนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

ลองอ่านดูนะครับ แล้วขั้นสูงคงต้องให้คนอื่นแนะนำแทนครับ

Comment

ใครใช้ cpu+m/b คู่นี้ขอชมหน้า bios เขาเลย.....อิอิ

Comment

ทดแรม 1ต่อ1 ทดเป็นใหมครับ
        ปิด C1E
        ไป CPU 1.50000-1.52264
        ไปแรม 2.0
        ตัวคูณ 9
        บัส 400
        ไปPPL 1.6จำไม่ได้แล้วนาน
        ลองดูครับ ร้อนนะถ้าซิ้งเดิม

Comment

พื้นๆก็ 3.4 แล้วครับ ยังไม่ได้ดัน
          GTL
          PLL
          Termination VOLT เพิ่มกันเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับพี่วิกร ผมเองก็เล่น คู่นี้ อยู่ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ทดแรม 1ต่อ1 ทดเป็นใหมครับ
              ปิด C1E
              ไป CPU 1.50000-1.52264
              ไปแรม 2.0
              ตัวคูณ 9
              บัส 400
              ไปPPL 1.6จำไม่ได้แล้วนาน
              ลองดูครับ ร้อนนะถ้าซิ้งเดิม
              ความร้อนเท่าไหรหรอคับพี่
              แบบว่าผมให้ซิงเดิมอะคับ

ร้อนพอไหวไหม
              เอาเสถียรด้วยอะคับพี่

Comment

Originally posted by babymilo View Post
                ความร้อนเท่าไหรหรอคับพี่
                แบบว่าผมให้ซิงเดิมอะคับ

ร้อนพอไหวไหม
                เอาเสถียรด้วยอะคับพี่
                Q6600 มันแล้วแต่ตัวครับ
                ถ้าเจอตัวกินไฟ 3.4 ต้องจ่ายไฟ 1.5+ ก็ร้อนเอาเรื่องครับ แต่ก็ทนได้ครับ
                ถ้าเจอตัวไม่กินไฟ 3.4 ใช้ไฟ ไม่ถึง 1.5 ก็สบายตัวไปคับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  Q6600 มันแล้วแต่ตัวครับ
                  ถ้าเจอตัวกินไฟ 3.4 ต้องจ่ายไฟ 1.5+ ก็ร้อนเอาเรื่องครับ แต่ก็ทนได้ครับ
                  ถ้าเจอตัวไม่กินไฟ 3.4 ใช้ไฟ ไม่ถึง 1.5 ก็สบายตัวไปคับ
                  สาธุขอตัวกินน้อย
                  ละกัน
                  งิง

แล้วocกับเกี่ยวกับramด้วยไหมคับ
                  ว่าจะเอาramตัวนี้อะคับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...13&s_cat_id=24

หรือถ้าไม่จำเป็นkinhgtonบ้านๆพอ
                  ???

Comment

ใช้บ้านๆไปก่อนก็ได้ครับ

ยิ่งเล่น 9x400 ทด 1:1 นี่สบายเลย ไม่ต้องเปลี่ยนแรม

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าเจ้าG.skillกับเจ้าGeil Ultraตัวไหนดีกว่ากันครับ

ประมาณว่า ไปไกลแล้วก็ อึด ถึก ทน !! อ่าครับ แหะๆ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                        ใช้บ้านๆไปก่อนก็ได้ครับ

ยิ่งเล่น 9x400 ทด 1:1 นี่สบายเลย ไม่ต้องเปลี่ยนแรม
                        หรอคับ
                        ชัวไหมเอ่ย ย
                        จะซื้อแรมแล้ว

งงอยู่ว่าจะเอาบ้านๆหรือ g skill

Comment

Originally posted by babymilo View Post
                          หรอคับ
                          ชัวไหมเอ่ย ย
                          จะซื้อแรมแล้ว

งงอยู่ว่าจะเอาบ้านๆหรือ g skill
                          คืออะไร ชัวไหม ?

ถ้าซื้อแรม Kingston บัส 800 เอามาวิ่งที่บัส 800

มันก็ตามสเป็คผู้ผลิตล่ะครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                            คืออะไร ชัวไหม ?

ถ้าซื้อแรม Kingston บัส 800 เอามาวิ่งที่บัส 800

มันก็ตามสเป็คผู้ผลิตล่ะครับ
                            ไม่ไง
                            กลัวแบบว่า ocไป
                            แล้วbusเกินไปเป็น1000เปิดไม่ติด ร้อนตาย
                            เพราะเค้าบอกว่าแรมดีbusเกินไปเป็น1000ยัง
                            ชิวไม่รอ้นอะ มีซิง
                            ^^

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                              X