Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ gf9600gt มาเสียบแล้วเน่ากว่าเดิม - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ gf9600gt มาเสียบแล้วเน่ากว่าเดิม - -"

คือผมมีกาดจอเก่า gf7600gs ใช้มานานสองปีแล้วเกิดพัง
    ก็เลยไปซื้อ 9600gt มาลองดูแล้วเข้าเล่นเกม WoW
    ปรากดว่าใช้7600 fr อยู่ที่ปรมาน 40-60 fps
    แต่พอใช้ 9600 มันเหลือแค่ 10fps

ทำไมมันเกิดอาการแบบนี้หละครับ
    เพราะมันไม่ support กับเมนบอดหรือมีปันหาอะไรอะ
    ผู้ช่วยช่วยตอบที

ลบไดร์เวอร์เก่าออก แล้วลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ๆดูครับ

Comment

ตามข้างบนๆ

Comment

อิิอิ กำ

Comment

อาการเฟรมเรตตก หาสาเหตุไม่เจอ อยากให้ลองดูระบบจ่ายไฟ

Comment

บอร์ดรุ่นเก่าหรือเปล่า บางบอร์ดเลือกการ์ดนะครับ

Comment

PSU จ่ายไฟไม่พอครับ

Comment

Working...
              X