Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จริงช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้จริงช่วยผมที

มีปัญหากับเกมGears Of Warครับ ผมพยายามลงมาเป็นสิบๆรอบแล้วทำไมมันถึงเล่นไม่ได้ลงวินโดว์มาหลายตัวแล้วก็ยังไม่ได้วินโดว์แท้ก็เคยลองมาแล้ว ผมทำตามวิธีที่บอร์ดต่างๆบอกมาหมดทุกวิธีแล้วในบอร์ดนี้ผมก็หาตามกระทู้เก่าๆและทำตาม(ซึ่งวิธีก็ไม่ต่างจากที่อื่นเท่าไร)ก็ยังไม่ได้มันเป็นประมาณว่าขึ้นหน้าจอดำๆซักพักก็เด้งออกมาเลยทุกครั้ง ขอย้ำน่ะครับว่าทุกวิธีจริงๆผมมีเกมนี้ตั้งแต่วันแรกๆที่มันออกจนทุกวันนี้ยังไม่สามารถเล่นได้เลย แต่ที่แปลกก็คือพอเปิดเกมนี้CPUขึ้น100%ทันทีเลยอาจจะเป็นสาเหตุที่เล่นไม่ได้แต่ก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ตอนนี้ผมใช้Vista 32bit ขอบคุณครับ

สเปค CORE 2 DUO 2.4GHz
    DDRll 3G (2+1)
    VGA Card XFX GF 8600 GT

เป็นที่แผ่นรึเปล่าล่ะครับ

Comment

แผ่นล่ะมั้งครับลองเอาไปลงกับเครื่องอื่นดูรึยังล่ะครับ
      ถ้าอาการเหมือนกันก็เปลี่ยนแผ่นซะ

Comment

ขอถามหนึ่งคำถามครับ คุณใช้ จอยอะไรต่อคอมอยู่หรือเปล่าอะครับ

แล้วได้ลองวิธีไหนแล้วบ้างครับ

รู้สึกผมก็เคยเล่นไม่ได้อะครับ ลงวินโดวใหม่ก็ไม่ได้เหมือนกัน

แต่ถ้ามีจอยต่อยู่อาจจะเป็นอาการเดียวกับผมอะครับ ของผมมันหาสาเหตุตั้งนานตามบอร์ดอื่นๆก็ไม่มีวิธีแก้เหอๆเลยอยากรู้ว่าอาการเดียวกันเปล่าอะครับ

แล้วลองลง พวก game for windowlive พวกนี้ไปบ้างหรือยังครับ
        Last edited by yamisong; 7 Jan 2009, 21:14:47.

Comment

เคยลงกับเครื่องของเพื่อนแล้วสเปคก็ประมาณ เพนเทียมดี3g การ์ดจอATIรุ่นไหนจำไม่ได้แต่เล่นWinning 2007 ปรับภาพแบบLowถึงจะเล่นได้ ก็ยังเล่นได้เลย แผ่นของผมเองลงเองกับมือด้วย

Comment

Originally posted by dekj View Post
            เคยลงกับเครื่องของเพื่อนแล้วสเปคก็ประมาณ เพนเทียมดี3g การ์ดจอATIรุ่นไหนจำไม่ได้แต่เล่นWinning 2007 ปรับภาพแบบLowถึงจะเล่นได้ ก็ยังเล่นได้เลย แผ่นของผมเองลงเองกับมือด้วย

แล้วตกลง คอมท่าน ต่อ จอย PS2 หรือ จอย อะไรอยู่หรือเปล่าครับ

Comment

ใช้จอยของXbox360อยู่ครับ ส่วน Game for Windows ก็ลงแล้วครับรู้สึกว่าจะเป็น V.ล่าสุดด้วยก็ไม่ได้ และมีDriverของจอยPS2ด้วย

Comment

ถ้าโหลดมาลองหาCrackใหม่มาลงครับ สเปคก็คล้ายๆกับผมเเต่เเรมผม1Gเองก็ยังเล่นได้

Comment

ลอง Disable Driver จอยPs2 ใน Device Manager ดูนะครับ ผมไม่รู้ว่าเป็นอาการเดี่ยวกันหรือเปล่าอะครับ

แต่เกมส์ GoW ผม จะเล่นทีต้อง Disable Driver ถึงจะเล่น GOW ได้อะครับเหอๆ

อาการก็เข้าเกมส์แล้ว นิ่งหายไปเลยไม่เข้าเกมส์อะครับ

Comment

Originally posted by Z1 View Post
                    ถ้าโหลดมาลองหาCrackใหม่มาลงครับ สเปคก็คล้ายๆกับผมเเต่เเรมผม1Gเองก็ยังเล่นได้
                    เคยลงแบบโหลดมาเหมือนกันแต่ก็เล่นไม่ได้ก็เลยลบทิ้งตัดสินใจซื้อแบบDVD5 2แผ่นมาลองเพราะคิดว่าน่าจะได้แต่ก็เล่นไม่ได้อยู่ดี แต่ลงเครื่องเพื่อนกับเล่นได้แถมสเปคก็ต่ำกว่าซะอีก

Comment

ได้ผลยังไงบอกด้วยนะค้าบบบ

Comment

Originally posted by yamisong View Post
                        ลอง Disable Driver จอยPs2 ใน Device Manager ดูนะครับ ผมไม่รู้ว่าเป็นอาการเดี่ยวกันหรือเปล่าอะครับ

แต่เกมส์ GoW ผม จะเล่นทีต้อง Disable Driver ถึงจะเล่น GOW ได้อะครับเหอๆ

อาการก็เข้าเกมส์แล้ว นิ่งหายไปเลยไม่เข้าเกมส์อะครับ
                        เดี๋ยวขอไปลองก่อนน่ะครับเพราะเมื่อเช้าลองลงดูแต่ก็ยังเล่นไม่ได้ก็เลยลบออกไปแล้วเดี๋ยวลงใหม่ก่อนแล้วจะมารายงานผลเพราะตอนนี้ลบDriverของจอยออกแล้ว
                        Last edited by dekj; 7 Jan 2009, 22:45:37.

Comment

Originally posted by dekj View Post
                          เดี๋ยวขอไปลองก่อนน่ะครับเพราะเมื่อเช้าลองลงดูแต่ก็ยังเล่นไม่ได้ก็เลยลบออกไปแล้วเดี๋ยวลงใหม่ก่อนแล้วจะมารายงานผลเพราะตอนลบDriverของจอยออกแล้ว
                          อ่อครับขอให้ได้นะครับไม่รู้จะได้อะเปล่า เหอๆ

Comment

Originally posted by yamisong View Post
                            ได้ผลยังไงบอกด้วยนะค้าบบบ
                            ว้าววว... เล่นได้แล้วครับท่านแสดงว่าตลอดเกือบ1ปี ที่พยายามมาเป็นเพราะDriverของจอยPS2หรือนี่ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ ขอบคุณท่านyamisongมากๆๆๆเลยน่ะครับที่ช่วยแนะนำ ทำให้ผมได้เล่นเกมที่อยากเล่นที่สุด ขอถามอีกอย่างเราจะสร้างโปรไฟล์ได้ยังไงผมกดF1ก่อนเข้าเกมแล้วไม่เห็นได้เลย ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

ว้าววว... เล่นได้แล้วครับท่านแสดงว่าตลอดเกือบ1ปี ที่พยายามมาเป็นเพราะDriverของจอยPS2หรือนี่ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ ขอบคุณท่านyamisongมากๆๆๆเลยน่ะครับที่ช่วยแนะนำ ทำให้ผมได้เล่นเกมที่อยากเล่นที่สุด ขอถามอีกอย่างเราจะสร้างโปรไฟล์ได้ยังไงผมกดF1ก่อนเข้าเกมแล้วไม่เห็นได้เลย ขอบคุณอีกครั้งครับ

เรื่อง โปรไฟล์อันนี้ ผมไม่แน่ใจอะนะครับ เดี๋ยวต้องดูอีกทีแต่วิธีแก้ไม่น่าจะยากอะไรอะครับ

แต่ผมขอเล่าหน่อยเถอะครับ
                              มันมีปัญหาตรงตัวDriver PS2นี่และครับ ที่ผมตามหาวิธีแก้ แทบพลิกแผ่นดินก็หาไม่เจอครับลงวินโดว์ใหม่หลายรอบมากๆ หาวิธีแก้ จากทุกเว็บ ทั้งเว็บนอก เว็บไทย สารพัดวิธีครับ

มันก็ให้แก้ส่วนใหญ่เป็น Window live xlive patch error ให้กด Alt+Tab ปล่อย error ทิ้งไว้ มากมายสารพัดก็ไม่หายครับ

แต่เมือก่อนผมก็เล่นได้ปกติ เริ่มมาแปลกหลังลง ไดร์เวอร์ จอยเนี่ยและครับ

แต่ไม่ได้สังเกต เลยลงวินโดว์ใหม่ซะหลายรอบเลยครับ เพราะ อาการนี้มันไม่เคยเห็นมีคนเป็นเลยอะครับ สรุปผมลงวินโดวแล้วลงทีละโปรแกรม เปิดเกม ลงโปรแกรมเปิดเกมส์ จนไปถึงจอย ลงปุปเด้งเลยครับ

หลังจากนั้น ลบเลยไดร์เวอร์จอย ตอนเข้าเกมส์ไม่ต้องลุ้น เด้งแล้วครับอิอิ เล่นได้ตลอด ดีใจ แทนด้วยนะครับเหอๆๆ

ปล. ผมลองลบตอนแรกเพราะเหมือนมันมี Log file เป็นไฟล์ note pad ว่าตัวเกมส์มันErrorเพราะมันโหลดข้อมูลจอยแล้วมันมีปัญหาของความไม่เข้ากันของไดร์เวอร์อะครับ

Comment

Working...
                              X