Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ขนาดหน้าจอกลับเป็นอย่างเดิมยังไงคับ มันขึ้น input not support คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ขนาดหน้าจอกลับเป็นอย่างเดิมยังไงคับ มันขึ้น input not support คับ

ไปลองปรับขนาดหน้าจอเล่นเป็น 1900*1400(ประมาณนี้อะคับ) กว่าๆ แล้วจอมันก็ขึ้น input not support พื้นหลังก็มืดเลยอะคับ ไม่ทราบว่าอย่างนี้ต้องแก้ยังไงคับ ลองถอดการ์ดจอต่อใหม่ แล้วก็ยังไม่ได้อะคับ T^T safe mode ก็ลองแล้วไม่ได้เหมือนกันคับ ต้องทำยังไงต่อคับ ตอนนี้ในการ์ดจอออนบอร์ดอยู่อะคับ

คาดว่ามอนิเตอร์ไม่รองรับความละเอียดที่ปรับครับ

Comment

ใช่ครับมันรับได้แค่ 1600*1200 กว่าๆ แต่ลองไปปรับเกินเล่นอะคับ เลยอยากถามวิธีแก้กลับอะครับ ตอนนี้ใช้ on board อยู่อะคับ

Comment

เข้าเซฟโหมด ไปเอาไดเวอออก ค่อยลงใหม่นะ 555+

Comment

อ๋อ ผมก็อ่านไม่เข้าใจ ตามด้านบนเลย เข้าเซฟโหมดลบไดรเวอร์ทิ้งซะ แล้วค่อยลงใหม่ จริงๆมันมีอีกวิธีนะ จำไม่ได้แล้ว

Comment

ผมก็เพิ่งเป็นเมื่อกี้ไปปรับจาก75HZเป็น100HZจอดับเหมือนกันแต่การ์ดจอมี2ช่องเปลี่ยนใส่อีกช่องใช้ได้เฉยเลย..
            แต่ออนบอร์ดไม่รู้ครับ..

Comment

กด F5 เข้าเซพโหมด แล้วก็ไปรับความละเอียดใหม่ให้มันเป็นตามเซฟโหมดก็ได้ แล้วก็เข้า windows ปกติ ความละเอียดมันก็จะได้เหมือนในเซฟโหมด ก็ไปไล่ปรับตามที่เราต้องการได้ครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

Working...
                X