Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน HDD โน๊ตบุ้ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน HDD โน๊ตบุ้ค

ขอสอบถามหน่อยครับว่า ถ้าเราเปลี่ยน hdd แล้วจะมีผลเรื่องการรับประกันไหมครับ แบบว่าต้องการเปลี่ยนไปใช้ลูกที่ใหญ่กว่า ใครทราบก็ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ก็ถ้าตรงที่เปิดเปลี่ยน hdd มีสติกเกอร์ประกันติดอยู่ถ้าไปทำไรมันก็ประกันหายคับ

Comment

ประกันทั้งเครื่องก็ยังอยู่ ยกเว้นฮาร์ดดิิสก์ครับ

Comment

Originally posted by Fatal1Ty View Post
        ประกันทั้งเครื่องก็ยังอยู่ ยกเว้นฮาร์ดดิิสก์ครับ
        อ้อเป็นอย่างงี้เองเหรอครับท่าน ความรู้ใหม่ๆ ขอบคุณมากครับ ถ้าเราเปลี่ยน HDD ใหม่มานก็ประกัน 5 ปีอยู่แล้วก็ไม่มีผลอะไรใช่มั๊ยคับ

Comment

ถูกต้องครับ แต่ทางที่ดี ให้ช่างที่ศูนย์เค้าเปลี่ยนให้สบายใจสุดครับ
          ปล.ผมใช้acer ศูนย์acerที่หาดใหญ่ บริการดีมากเลยครับ เสียตรงไหน เป็นอะไรโทรมาถามตลอดเลย แล้วบริการเร็วด้วย วันสองวันก็ได้เครื่องแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

แล้วถ้าเราเปลี่ยน สมมติใช้ไปสักพักเกิดปัญหา แล้วเราเอา hdd อันเดิมใส่ไปเคลม ก็น่าจะได้ใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนHDD แล้วให้ศูนย์ใส่ให้จำเป็นไหมครับว่าต้องเป็นHDD ของศูนย์หรือเราซื้อจากข้างนอกมาให้ศูนย์ใส่ได้

Comment

Originally posted by papermoon View Post
                ถ้าจะเปลี่ยนHDD แล้วให้ศูนย์ใส่ให้จำเป็นไหมครับว่าต้องเป็นHDD ของศูนย์หรือเราซื้อจากข้างนอกมาให้ศูนย์ใส่ได้
                ของศูนย์ราคาแพงแน่ๆ ผมว่าจะซื้อมาเปลี่ยนเองแล้วละครับ กำลังขอความคิดเห็นจากหลายๆท่านก่อน

Comment

ผมก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันคับ ใช้ 120g มันอึดอัดพิกล

Comment

เปลี่ยนไปเถอะครับพี่น้อง ร้านที่ซื้อก้อเปลี่ยนได้ หรือจะเปลี่ยนตัวก้อดีครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by raatasamut View Post
                      ผมก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันคับ ใช้ 120g มันอึดอัดพิกล
                      ผมก็ 120 ครับ หายใจไม่ทั่วปอดเลย เก็บตังได้ละ รอการอนุมัติ

Comment

Working...
                      X