overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ Printer ขอแบบ ปริ้นรูปสวยและเร็ว และควรที่จะติดแท้งไหม อะครับ

OverclockZone Member

Exclamation รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ Printer ขอแบบ ปริ้นรูปสวยและเร็ว และควรที่จะติดแท้งไหม อะครับ

ตามนั้นอะครับ ขอบคุณล่างหน้าครับผม

OverclockZone Member Mc.Laren's Avatar

ผมว่าของ epson ปริ้นสวย แต่เรื่องติดแท้งนี้ คุณภาพของน้ำหมึกอาจจะต่างจากของแท้ สัก10-15 % แต่ก็ยังสวยอยู่ครับ

ถ้าไม่ซีเรียสขนาดนั้นก็ติดไปเหอะครับ ถ้าเป็นคนปริ้นบ่อยๆ คุ้มแน่นอน เพราะหมึกแท้ชุดนึงก็หลักพันแล้วครับ

หมึกเทียบ หมึกมันจะตันเร็ว เพราะงั้นต้องปริ้นเป็นประจำนะครับ

OverclockZone Member asphere's Avatar

Epson ผมว่า Print ภาพสวยมากๆ แต่ช้าโคตรๆ แถมเสียงดัง อีกอย่างหมึกหมดไวมาก แล้วเอาไปซ่อมศูนย์ก็ดันซ่อมไม่หาย เดียวนี้เลยเปลี่ยนมาใช้ Canon ภาพอาจจะไม่สวยเท่า แต่เร็ว เงียบและประหยัดกว่า ส่วนเรื่องแท้งผมไม่ค่อย Print เยอะเท่าไร เลยใช้ของแท้ครับ

epson R290 ก็ใช้ดีครับ ความเร็วพอประมาณไม่ถึงกับหงุดหงิด

มี 6 สี แต่จะซดหมึกหน่อยนะ ล้างหัวพิมพ์ที ใจหายแว๊บ
    แต่ถ้าจะเอาพิมพ์ สวย สีสด ก็ต้องยอมล่ะครับ ได้อย่างเสียอย่างนะ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ขอปริ้นเร็วๆๆ แบบติิดแท้ง แนะนำ รุ่นแล้วก็ยี่ห้อทีนะครับ

สวยไม่สวยนี่ขึ้นกับหลายปัจจัยมาก
    ความละเอียดของไฟล์ กระดาษ การตั้งค่า ฯลฯ เยอะแยะ
    เครื่องปริ๊นมันก็มีส่วนแต่มันจะมีเรื่องของราคาเข้ามาเกี่ยวด้วย

แต่ถ้าไม่อะไรมากมายซื้อแคนนอนตัวที่พันนิดๆถูกๆแล้วเอาไปติดแท๊งค์ ปริ๊นกันลืมไปเลย
    ผมปริ๊นปก dvd a4 มาสี่ร้อยหน้าได้ละหมึกยุบไปครึ่งเดียว ถ้าไม่ติดนี่นั่งเติมยันลูกบวช

OverclockZone Member SpinViper's Avatar

มันได้อย่างเสียอย่างคือ

ถ้าใช้แบบตลับ(แท้) ตัวเม็ดสีจะให้ความสด เราจะเห็นถึงความอิ่มตัวของสีอย่างเห็นได้ชัด

แต่ถ้าเป็นแบบ แท็งค์ นี้ก็ต้องยอมรับในระดับ 1 ที่ว่ามันจะเป็นเรื่องของ ปริมาณ มากกว่าตลับ(แท้)

สังเกตจาก เอา กระดาษก๊อซซี่ ไปปริ๊น A4 - A3 งานเดียวกันกระดาษยี่ห้อเดียวกัน แ้ล้วมันจะแตกต่างกันมากจนคิดว่า นี้ลืม คาลิเบด หน้าจอเปล่าที่ไหนได้ .... เพราะหมึกเครื่องปริ๊นนี้เอง

ป.ล. ถ้าพิมพ์งานระดับ 100 หน้า + แนะนำแท็งไปเลยคับเพราะถ้ามานั่งเติมบ่อยๆ คงหงุดหงิดใจน่าดู
    ถ้าเป็นงานพวกสิ่งพิมพ์แนะนำ ตลับแท้ หรือ ถ้าส่งงาน ก็แนะนำ สตูของ Apple (แต่แพง ) งานจะเนี๊ยบดูดีมีชาติตระกูล

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

Quote Originally Posted by asphere View Post
    Epson ผมว่า Print ภาพสวยมากๆ แต่ช้าโคตรๆ แถมเสียงดัง อีกอย่างหมึกหมดไวมาก แล้วเอาไปซ่อมศูนย์ก็ดันซ่อมไม่หาย เดียวนี้เลยเปลี่ยนมาใช้ Canon ภาพอาจจะไม่สวยเท่า แต่เร็ว เงียบและประหยัดกว่า ส่วนเรื่องแท้งผมไม่ค่อย Print เยอะเท่าไร เลยใช้ของแท้ครับ
    อันนี้จริงเลยครับ

cannon ไม่สวย แต่ไม่แย่ แต่งานเสร็จไวกว่า ไม่เสียอารมณ์เหมาะกับคนติด tank

ติดแท้งค์นี่ประมาณกี่บาทครับ

ปล... ไม่ทราบว่ามีปรินเตอร์รุ่นไหนที่ทั้งสามารถปรินท์ดีีวีดีได้แล้วก็เป็นไวเลสได้ด้วยมั่งรึป่าวครับ

Bookmarks

Bookmarks