Announcement

Collapse
No announcement yet.

เ้ข้ามาอ่านช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เ้ข้ามาอ่านช่วยตอบหน่อย

คือว่้าผมเพิ่งซื้อ HDD Seagate 500G มา ใหม่ มันเป็น SATA I งะ

เพราะไม่ได้ดู แบบนี่อยากได้ SATA II เอาไปเปลี่ยนทีร้านได้ไหม คับ

Originally posted by graffiti View Post
    คือว่้าผมเพิ่งซื้อ HDD Seagate 500G มา ใหม่ มันเป็น SATA I งะ

เพราะไม่ได้ดู แบบนี่อยากได้ SATA II เอาไปเปลี่ยนทีร้านได้ไหม คับ
    Seagate 500G รหัสรุ่นไหนคับที่เป็น Sata I ไม่คุ้น
    ส่วนใหญ่ ถ้าซื้อช่วงนี้ มันน่าจะ Sata II เกือบ 100% แล้วนะคับ

Comment

ถอดจั๊มเปอร์ ข้างหลังออกด้วยนะ ถ้ามี

Comment

Originally posted by tarhardy View Post
        Seagate 500G รหัสรุ่นไหนคับที่เป็น Sata I ไม่คุ้น
        ส่วนใหญ่ ถ้าซื้อช่วงนี้ มันน่าจะ Sata II เกือบ 100% แล้วนะคับ
        ในโปรแกรมมันดูรุ่นได้มะ

เนียรูป แบบนี่ SATA 1 ใช่มะ เพิ่งซื้อมา วันที 29/12/2008 ง่ะคับ

ช่วยดูหน่อยคับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
          ถอดจั๊มเปอร์ ข้างหลังออกด้วยนะ ถ้ามี

ถอดทำไม คับ ???

Comment

Originally posted by graffiti View Post
            ถอดทำไม คับ ???
            ใส่ จั้มเปอร์ = 150Gb/S = SATA1
            ถอด จั้มเปอร์ = 300Gb/S = SATA2

ปล.ST3500320AS รหัส SATA2 น่ะ
            Last edited by Artemis; 8 Jan 2009, 00:49:09.

Comment

หายไปสะล่ะ ได้ผลไงเนี่ยสรุป

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                ใส่ จั้มเปอร์ = 150Gb/S = SATA1
                ถอด จั้มเปอร์ = 300Gb/S = SATA2

ปล.ST3500320AS รหัส SATA2 น่ะ

ถอดตรงไหนคับผมดูแล้วมันก็ไม่มีอะไรติดอยู๋ แล้วทำไม โปรแกรม มัน บอก SATA I งะ

Comment

เครื่องท่าน เพี้ยนๆงับ
                  ลองเทียบกับของผมดูนะ
                  Attached Files

Comment

หายไปสะล่ะ ได้ผลไงเนี่ยสรุป

ผมหาทีถอดจั้๊บเปอร์ไำด้แล้ว ผม แกะ HDD ออกมาเลย มันเล็กมากๆ มันสังเกตโง่ไปเลย

โง่ใส่ Sata 1มา ตั้งนาน กำ เวน จิงๆ ขอบคุณมากๆ คับ

Comment

โย้ว เป็นแล้วคับ SATA II ความรู้ ใหม่้ มือ ใหม่ประกอบเองเครื่องแรกครับ

Comment

แหมกำลังจะอัพรูปขึ้นให้เลย แก้ได้สะล่ะ อยากได้มั่ง Cache 32MB

Comment

เอามาดูเลย อิอิ

Comment

แหมกำลังจะอัพรูปขึ้นให้เลย แก้ได้สะล่ะ อยากได้มั่ง Cache 32MB
                            ระดับเจ้ ถ้าคิดจะสอย แค่ hdd คงไม่ยากมั้งครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
                              ระดับเจ้ ถ้าคิดจะสอย แค่ hdd คงไม่ยากมั้งครับ
                              ยากน่ะเพราะช่วงนี้ไม่มีงานไม่มีตัง ว่าแต่ใครเนี่ย

Comment

Working...
                              X