Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเอา E5200 ลงร้านเนตคุ้มใหมครับเพราะผมต้องการ 45 nn แค่นั้นหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเอา E5200 ลงร้านเนตคุ้มใหมครับเพราะผมต้องการ 45 nn แค่นั้นหรือ

กำลังจะเปิดร้านครับจะลง cpu e5200 ดีหรือไม่เพราะเห็นว่าน่าจะประหยัดไฟกว่าแค่นั้นเองละครับเหตุผล เพราะผมเคยใช้ E2160 กับ E7200 เล่น Cysis แล้วไม่ต่างกันเลยครับ ดูเหมือน กาดร์จอจะมีผลมากกว่า แต่เห็นราคาต่างกัน ไม่มากเท่าไหร่กับ e2160 นะครับเลยลังเลมาก หรือว่าจะข้ามไปที่ X2 4800 เลยดีครับขอคำแน่นำหน่อย

AMD เหอะ

Comment

ร้านเกมส์เหมาะกับ AMD นะ

แต่ถ้า อยากให้เด็กรู้จัก ต้อง INTEL

Comment

งบมีเท่าไรอ่ะครับ แล้วลงจอขนาดไหน

Comment

เป็น AMD จะดีกว่าในเรื่องราคาที่ถูกกว่า MBของ AMDก็ถูกกว่า ยิ่งซื้อจำนวนเยอะๆ จะประหยัดไปได้เยอะมาก
          ลองคิดคำนวณให้ดีๆนะครับ ถ้าเล่นเกมส์เป็นหลัก ไปลงการ์ดจอแรงๆหน่อยจะคุ้มเงินกว่า(ดูเรื่องการกินไฟด้วยนะ)
          เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ตามร้าน กิน cpu ไม่มาก

แต่ถ้าเน้นเรื่องกินไฟอย่างเดียวเลย ก็ตามที่ จขกท เลือกไว้ก็โอเคครับ

Comment

ได้อยู่ e1200 ยังไหว

Comment

สงสัยนานละ ทั้ง E2160 กะ E5200 มันก็เขียน 65w แล้วมันกินไฟน้อยกว่ากันเพราะ 45nm กะ 65nm เหรอครับอันนี้ไม่รู้จิงๆ เข้าใจว่ามันกินไฟเท่ากัน

Comment

ต้องดูก่อนว่าเปิดร้านไปแข่งไปแย่งลูกค้าจากร้านข้างๆๆหรือไม ถ้าเปิดร้านเดียวโดดๆๆไม่มีคู่แข่ง ก็เลือกอะไรก็ได้ แต่ถ้าจะเอาไป แข่งกับใคร หรือ เพื่ออนาคตหน่อยก็เอา E5200เลย แพงกว่ากันไม่เท่าไหร่ (ใหม่ๆๆก็ใช้เดิมๆๆไปก่อน นานๆๆไปก็ลากมันซะ ไม่ต้องเปลี่ยนCPUบ่อย) ตัวนี้ความแรงมันสั่งได้ ไม่ร้อนด้วย 45nmเอง

Comment

E5200 แรงกว่า X2 4800 มากมายคับ

Comment

E 5200 เลยหรอ เด๋วรู้จักนะ ^^

Comment

e5200 ไม่กี่ตังแล้วครับ 2790 บาท มือ1

Comment

อินเทลซีพียู-บอร์ดถูกๆมีเยอะแยะ

Comment

มีร้านเกมส์ ต้องมีเกรียน เกรียนก้อเล่นแบบเกรียนๆ AMD เถอะคับ 55+ ถ้ามะอยากเสียตังค์มากมาย

*นอกเรื่อง ท่านข้างบนผม ชื่อ เป็นคู่ปรับผม ในหนังเรื่อง TROY อิอิ

Comment

ผมว่าคนข้างบนเป็นอย่างที่ตัวเองว่ามากกว่า(อย่าไปพาดพิงเขา คนอื่นไม่ชอบ)

ใช้ e5200 ก็ดีเหมือนกันครับ แรงดี แต่ถ้าประหยัดงบก็ amd ผมว่า e5200 ก็อยู่ได้นานดีนะ

Comment

เก็บของๆ กลับบ้านๆๆ เด๋วผมโดนยิง

Comment

Working...
                              X