Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการรวมความเร็วInternet ผ่านเครื่อง server ครับเขาทำกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการรวมความเร็วInternet ผ่านเครื่อง server ครับเขาทำกันยังไงครับ

ตอนนี้ network ร้านของผมเป็นแบบนี้ครับ ( เครื่องในร้านตอนนี้มีอยู่ 15 เครื่องครับในเดือนเมษาจะเพิ่มเป็น 40 เครื่องครับ )
    Attached Files
    Last edited by Capuchino; 8 Jan 2009, 02:46:38.

คือผมอยากรวมความเร็ว Internet จาก หลายๆ isp จะทำได้ไหมครับแล้วจะทำอย่างไรครับ

แบบที่ผมอยากได้เป็นแบบนี้ครับแต่ไม่รู้ว่าทำได้หรือไม่ถ้าทำได้จะทำอย่างไรครับ
    ....ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
    Attached Files
    Last edited by Capuchino; 8 Jan 2009, 02:49:19.

Comment

ประมาณนี้มั้งครับ ผมก็ไม่เคยทำพวกลินุกซ์ด้วยอะ

http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=2232.0

Comment

Linux โลดครับ

ClarkConnect ก็ง่ายหน่อย
        Ubuntu ก็ยากหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับคือจริงๆแล้ว ผมอยากใช้เป็น windows server 2003
          Last edited by Capuchino; 8 Jan 2009, 15:19:44.

Comment

win 2003 ไม่น่าจะทำได้อ่ะ ที่เล่น ๆ มาไม่เคยเห้นใครทำได้เลย เอา clark connect ดีกว่าไม๊ครับ ลงทุนไม่เท่าไหร่ ที่แน่ ๆ นิ่งครับ

Comment

ใช้แบบเดิมที่ใช้อยู่ก็ได้ครับ เปลี่ยนแค่ load balance เป็็นตัวที่ต่อได้ 4 wan คุ้นๆว่าจะมีนะของ linksys แต่หลายตังค์น่าจะเกินหมื่น คงจะแยกเน็ทแยกเกมส์ไม่ได้นะครับ ถ้าไม่ใช้ 4 wan routing คงจะต้อง linux อย่างเดียวแล้วล่ะครับ window server หมดสิทธิ์สอบ
              Last edited by Drunkman; 10 Jan 2009, 14:00:33.

Comment

Working...
              X