Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะถามว่าอะไรดีเข้ามาดูดีกว่าครับ-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้จะถามว่าอะไรดีเข้ามาดูดีกว่าครับ-*-

คือว่า
    1.มีโปรแกรมไหนที่ดูว่า HDD เรากำลังอ่านไฟล์อะไรอยู่ หรือมันทำอะไรอยู่ คืออยู่ๆHDDก็เหมือนอ่านอะไรสักอย่างนึกอยู่ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรนอกจาก โหลดบิต
    2.มีวิธีตั้ง ราวเตอร์ D-link 504T ให้จำกัดความเร็วเนต ให้ไม่แย่ง แบนวิธ กันอ่ะครับ (มีคอม2เครื่อง)
    3.รู้สึกว่า เนตช้าเอามากๆเวลาที่โหลตบิต เเม้ว่า จะตั้งความเร็วไว้ไม่ถึงครึ่ง เช่น โหลดสูงสุด100kbps ก็ตั้งไว้40 แต่เน็ตก็ยังช้าอยู่ (bitcomet)
    4.ทำไมเวลาจะเข้าไปตั้งค่า ราวเตอร์ มันเข้าช้ามากๆๆๆๆๆเลยอ่ะครับ กว่าหน้าlog in มันจะขึ้นมาก็ปาเข้าไปนับ1-100ได้ -*-

อ่า

ขอบคุณครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 8 Jan 2009, 17:36:08.

ดันครับ
    ปล.สงัสยชื่อกระทู้ไม่น่าเข้า -*-

Comment

1+3+4 ลองใช้ firefox แทนดูงับ ว่าน่าจะเป็นที่ Explorer ท่านเริ่มเอ๋อ แล้วมากก่างับ แต่ upload/load bit HDD มันก็ต้อง read/write ข้อมูลสิ ไม่ทำเลยสิแปลก - -*

Comment

จะบอกว่า ใช้ IE ก็ช้า ใช้ไฟฟ๊อกก็ช้า ลงวินโด้ตัวไหนๆ ก็ช้า ครับ

แต่บางที มันก็เข้าได้ปกติ แบบว่า กดปุ๊บเข้าปั๊บทั้งๆที่ตั้งความเร้วโหลดบิตเท่ากัน<อันนี้แหละครับที่ งง ครับ

ข้อ 1. อ่อ ครับๆ ขอบคุณครับ

Comment

ลองรีเซ็ตrouterยังอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
            คือว่า
            1.มีโปรแกรมไหนที่ดูว่า HDD เรากำลังอ่านไฟล์อะไรอยู่ หรือมันทำอะไรอยู่ คืออยู่ๆHDDก็เหมือนอ่านอะไรสักอย่างนึกอยู่ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรนอกจาก โหลดบิต
            2.มีวิธีตั้ง ราวเตอร์ D-link 504T ให้จำกัดความเร็วเนต ให้ไม่แย่ง แบนวิธ กันอ่ะครับ (มีคอม2เครื่อง)
            3.รู้สึกว่า เนตช้าเอามากๆเวลาที่โหลตบิต เเม้ว่า จะตั้งความเร็วไว้ไม่ถึงครึ่ง เช่น โหลดสูงสุด100kbps ก็ตั้งไว้40 แต่เน็ตก็ยังช้าอยู่ (bitcomet)
            4.ทำไมเวลาจะเข้าไปตั้งค่า ราวเตอร์ มันเข้าช้ามากๆๆๆๆๆเลยอ่ะครับ กว่าหน้าlog in มันจะขึ้นมาก็ปาเข้าไปนับ1-100ได้ -*-

อ่า

ขอบคุณครับ
            1. แล้วเวลาโหลดบิตไฟล์มันไปเก็บที่ไหนละคะ มันก็ต้องมีการ เขียนไฟล์ลง HDD นี่นา และ บางที่โปรแกรมที่เป็น Backgroud อาจใช้งานด้วยคะ

2.หาอ่านในคู่มือดูคะ

3. ถึงค่า Download จะต่ำ แล้วค่า อัพโหลดล่ะ เน็ตบ้านถึงแม้ จะมีความเร็วที่ 2 M แต่ค่าอัพโหลดยังเป็น 512 K อยู่ดี
            ฉะนั้น หากว่า ดาวน์โหลดที่ 100kbps แต่ดันอัพโหลดที่ 30+ kbps ยังไงก็ช้าคะ ลองไปดูนะคะ ว่า seed ไฟล์ไหนไว้เปล่า

4. ปิดโปรแกรมที่ใช้เน็ตทุกอย่างยังคะ ลองปิดดูคะ
            Last edited by Artemis; 10 Jan 2009, 00:16:10.

Comment

Working...
            X