สงสัยเกี่ยวกับอุณหภูมิ CPU กับ CPU Core ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: สงสัยเกี่ยวกับอุณหภูมิ CPU กับ CPU Core ครับ

OverclockZone Member ko..'s Avatar

Default สงสัยเกี่ยวกับอุณหภูมิ CPU กับ CPU Core ครับ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ

มือใหม่หัด Clock ครับ ลองใช้ Everest เช็คอุณหภูมิแล้วพบว่าความร้อนของ CPU กับ CPU Core 1-4 ค่อนข้างแตกต่างกันมาก(10+) เลยไม่แน่ใจว่าต้องดูที่ตัวไหนเป็นหลักครับ

เมื่อคืนนั่งเผา Orthos อุณหภูมิ CPU อยู่ที่ประมาณ 70 นิดๆ แต่ Core ล่อไป 85+ เลยไม่แน่ใจว่าแบบนี้คือร้อนเกินไปใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    อุบลราชธานี (ออกทริป) 28-30/7/60

ชิวๆ

Bookmarks

Bookmarks