Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case แบบไหนระบายความเย็นได้ห่วยสุดครับช่วยเลือกดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case แบบไหนระบายความเย็นได้ห่วยสุดครับช่วยเลือกดูหน่อย

อยากรู้ว่าเคสอันไหนที่ดูแล้วต้องติดตั้งพัดลมและจัดทางลมเคสให้ดีๆเป็นพิเศษ เพราะวัสดุที่ใช้เป็นตัวเคสนั้นมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่สำหรับการระบายความร้อน (เลือกโหวตตัว "ห่วย" สุดนะ)

1 อะคริลิค

2 เหล็ก

3 เหล็ก+พลาสติก

4 พลาสติกไฟเบอร์

5 อลูมิเนียม

6 อลูมิเนียม+เหล็ก
    47
    อะคริริค
    34.04%
    16
    เหล็ก
    19.15%
    9
    เหล็ก+พลาสติก
    6.38%
    3
    พลาสติกไฟเบอร์
    29.79%
    14
    อลูมิเนียม
    6.38%
    3
    อลูมิเนียม+เหล็ก
    4.26%
    2

The poll is expired.

Last edited by tuclock; 9 Jan 2009, 01:13:02. Reason: Case แบบไหนระบายความร้อนได้ (ห่วย) สุดครับช่วยเลือกดูหน่อย

ผมว่าเคสแบบนอนแบนๆ กับเคสเล็กครับ

Comment

ก็ถูกนะครับแต่อยากรู้ว่าวัสดุไหนระบายความร้อนไม่ค่อยดี (เท่าที่เห็นในรูปน่าจะเหล็ก+พลาสติก)
      Last edited by tuclock; 8 Jan 2009, 16:57:36.

Comment

อะคริลิคครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
          อะคริลิคครับ
          แต่มันทำให้ไฟไม่ดูดน่ะ ว่าแต่มันร้อนจริงๆเหรออะคริลิค

Comment

เหล็กครับ

Comment

แนว EEPC

Comment

อะคริลิค ครับ ร้อนแลกกับสวยใส

Comment

เวรแล้วใช้อะคริลิคอยู่เครียดเลยนะนี่

Comment

อย่าไปเทียบกับองค์ประกอบอื่นสิครับ เช่น ขนาด, รูปแบบ Air Flow ฯลฯ

- - - - -

Originally posted by tuclock View Post
                    เวรแล้วใช้อะคริลิคอยู่เครียดเลยนะนี่
                    เครียดทำไมครับ ได้ความสวย

Comment

สวยแต่เร่าร้อนครับ

Comment

ผมว่าอะคริลิค

Comment

ระบายความเย็นห่วยสุด = ระบายความร้อนดีสุด ??

เอ๊ะ ยังไง โอ๊ย งง !! ไม่ขอโหวดละกัน

Comment

โหวตตัวที่ห่วยและคิดว่าไม่น่าเอามาใช้งานดีกว่า (อะคริลิคนำพลาสติกไฟเบอร์ไป 1 แต้มละ)

Comment

อะคริลิคและพวกพลาสติก อมความร้อนได้ดี

Comment

Working...
                              X