Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการต่อ HDD 2ลูก หน่อยสิคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีการต่อ HDD 2ลูก หน่อยสิคับ

คือ ผมไม่มั่นใจว่าผมต่อถูกรึป่าวอะคับ คือ ผมใช้ สายที่มันมี 3ที่เสียบอะคับ คือ ปลายข้างละ1 ตรงกลาง1 ใช่สายนี้กันปะอะคับ ไม่มั่นใจว่าใช่ แล้วถ้าใช่แล้วมีขั้นตอนอื่นอีกมั้ยคับ ช่วยหน่อยนะคับผมไม่รุเรื่องเลย

ใช่ตามนั้นเลย (มั้ง) สงสัย IDE ชัว มีตรงกลางด้วย หิหิหิ (SATA มันไม่มี)
    อย่าลืมดู JUMPER ตรงหลัง ฮาร์ดดีส ด้วยละครับ เซ็ต มาสเตอร์(ลูกแม่) + สลาป (ตัวลูก) ด้วย

Comment

เซ็ทมะเปนอะคับมานอยู่ตรงไหนอะคับ

Comment

Originally posted by btbtbt View Post
        เซ็ทมะเปนอะคับมานอยู่ตรงไหนอะคับ
        มันจะมีที่เสียบสีเขียว ๆ มาซึ่งมันติดที่ตูดอาร์ดดีสอยู่แล้วลองดู
        ภาพเเหมือนจริงมากดูเอา วาดกับ ....... หึหึหึ

Last edited by TWK.; 22 Feb 2007, 01:52:09.

Comment

ท่าน คห บนอธิบายชัดมากครับ

Comment

โหอธิบายได้เห็นภาพเลยขอบคุณมากคับ

Comment

เอ่อขอถามอีกอย่างนะคับสายแพ HDD กับ CD rom มัน เปลี่ยนกันใช้ได้มะคับ แบบสาย CD rom มี3หัว แต่ สาย HDD มี2หัว ผมก็เลยเอา 2ตัวไปต่อ CD rom แล้วเอา 3หัวมาต่อ HDD มานจาเปนอะไรรึป่าวอะคับ

Comment

3 หัวยังไงหว่า..

Comment

ก็แบบ ปลายข้างละ1 ตรงกลาง1 อะคับ

Comment

อ๋อ เปลี่ยนกันได้ครับ ถ้าเป็นแบบ 80 เส้นเหมือนกันนะ

Comment

ขอบคุณมากคับผม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        มันจะมีที่เสียบสีเขียว ๆ มาซึ่งมันติดที่ตูดอาร์ดดีสอยู่แล้วลองดู
                        ภาพเเหมือนจริงมากดูเอา วาดกับ ....... หึหึหึ

อย่างแนวคัรบ 55+
                        แต่อธิบายได้ผลจริงนะคับ

Comment

Seagate

Maxtor

Comment

Working...
                          X