Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ ทำไมมันร้อนอย่างงี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ ทำไมมันร้อนอย่างงี้

พึ่งทาซิลิโคนใหม่ด้วยครับ ชุดน้ำปิด h115i ครับ

Attached Files
    Last edited by Sorarit; 28 Dec 2017, 07:24:44.

เจอซิลิโคลนกากใต้กระดอง CPU เล่นงานแล้ว เอกลักษณ์ Intel เค้า

ปล.เมื่อวานผมก็ได้ 4790K มาตัวนึง โหลดหนักๆล่อไป 100 องศา จับผ่ายัดปรอท โหลดเหลือ 60 ไอชิบหายย ส้งติงแท้ๆ Intel
    อยากเย็นผ่าแม่งดิ ใจเปล่า จขกท.

Comment

ซิลิโคนใต้กระดองมันแห้งแล้วครับจึงระบายความร้อนไม่ทัน ต้องผ่ากระดองแล้วทาซิลิโคนใหม่เด้อ หากยังไม่ผ่ากระดองทาซิลิโคนใหม่คุณจะทาซิลิโคนที่ซีพียูดีแค่ไหนก็ม่มีผลในการลดความร้อนเพราะใต้กระดองมันแห้งแล้วครับ

Comment

ปกติ
        ไม่ถือว่าร้อนมากครับ
        สำหรับ S.2011 อย่าง i7 4930k

Comment

เหมือนจะเป็นที่เจ้าตัว h115i ครับ อายุยังไม่ถึงปีเลย งอแงซะแล้ว ล่าสุดไปค้นเจอ cm 212 สมัย 7ปีที่แล้ว เลยเอามาลองดู ก่อนหน้า วิ่งแค่ 4.2 ยังร้อนจน speed ตกไปเหลือ 1.9 ตอนนี้ขนาดลองที่วิ่งที่ 4.4 ยังดูดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าใต้กระดอง บน s.2011 เป็นแบบบัดกรีหรือเปล่าครับ หรือไม่ใช่

Comment

Originally posted by Sorarit View Post
              ผมไม่แน่ใจว่าใต้กระดอง บน s.2011 เป็นแบบบัดกรีหรือเปล่าครับ หรือไม่ใช่
              เย็นขึ้นเยอะ สูงสุด 70 กว่าๆใช้ไปเถอะครับ สำหรับเปิดกระดอง ไปลองศึกษาดูอีกทีว่ามันบัดกรีหรือเปล่ารุ่นนี้ ผมก็ไม่ชัว ถถถ

Comment

เท่าที่ค้นดู 4930k เป็นบัดกรีนะครับ เกิดไปลองผ่าขึ้นมานี่น่าจะบินไปเลย

ที่ร้อนอย่างนั้นปั๊มน่าจะเสียมากกว่าครับ เพราะขนาดซิงค์ลมยังลากไกลกว่าแถมเย็นกว่า

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
                  เท่าที่ค้นดู 4930k เป็นบัดกรีนะครับ เกิดไปลองผ่าขึ้นมานี่น่าจะบินไปเลย

ที่ร้อนอย่างนั้นปั๊มน่าจะเสียมากกว่าครับ เพราะขนาดซิงค์ลมยังลากไกลกว่าแถมเย็นกว่า
                  เรือใบบินได้ครัส

Comment

Originally posted by Sorarit View Post
                    เหมือนจะเป็นที่เจ้าตัว h115i ครับ อายุยังไม่ถึงปีเลย งอแงซะแล้ว ล่าสุดไปค้นเจอ cm 212 สมัย 7ปีที่แล้ว เลยเอามาลองดู ก่อนหน้า วิ่งแค่ 4.2 ยังร้อนจน speed ตกไปเหลือ 1.9 ตอนนี้ขนาดลองที่วิ่งที่ 4.4 ยังดูดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ
                    H115i ผมเคยใช้นะครับ เย็นพอได้อยู่ แต่ว่าต้อง mod นิดหน่อย ตามนี้ครับ
                    https://www.youtube.com/watch?v=dEBzLQ6qYnc

Comment

CPU socket 2011(Sandy Bridge-E) ถึง 2011-V3(Broadwell-E)ใช้บัดกรีด้วยโละหะเหลวนำความร้อน แต่ถ้าCPU socket 2066เป็นต้นไปจะอุดมไปด้วยแป้งเปียก

Comment

Originally posted by lookdook View Post
                        CPU socket 2011(Sandy Bridge-E) ถึง 2011-V3(Broadwell-E)ใช้บัดกรีด้วยโละหะเหลวนำความร้อน แต่ถ้าCPU socket 2066เป็นต้นไปจะอุดมไปด้วยแป้งเปียก
                        จดๆๆ

Comment

เดี๋ยวนะ 4930K มันบัดกรีนะครับ

บล็อคน้ำน่าจะใส่ไม่แน่น ไม่ก็ขันน็อตไม่แน่น ไม่ก็ทาซิลิโคนไม่ดี ไม่ก็ปั๊มมีปัญหา

Comment

Working...
                          X