Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดู สเปคนี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดู สเปคนี้ให้หน่อยครับ

CPU I5 7500
    VGA galax 1070ti 8GB
    RAM 16 gb 2133
    MainBord MSI H170 Gamming M3
    POWER SUPPLY CORSAIR VS650 (80+ WHITE)
    เล่น PUBG ปรับ Very low ทำ FPS ได้แค่ 60-90 เป็นเพราะอะไรหรอครับ หรือว่าเป็นที่ CPU

บัสแรมต่ำไปคับ

Comment

และน่าจะสาเหตุอื่นๆด้วยมั้ง ปรับต่ำแล้วเฟรมขนาดนี้น่าจะอื่นๆอีก

Comment

bus แรม มีผลขนาดนั้นเลยหรอบงี่ ต้องเปลี่ยนยกชุดเลยนะ T T

Comment

วินโดว/ไดเวอร์การ์ดจอ เอาให้ล่าสุด Bus Ram มีผลก็จริงแต่ไม่ใช่ปัญหาที่แท้จริง และ H170 มันก็ได้แค่ 2133 นั่นแหละ

ปล. PSU CORSAIR VS Serie ใครสั่งใครสอนให้ซื้อ ซวยจริง แต่ซื้อมาแล้วก็ใช้ไป

Comment

driver 388.71 ครับ window 10 ครับ ผมควรแก้ยังไงดีครับ
            แล้วตัว PSU ตัวนี้ไม่ดีหรอครับ เห็นเป็น CORSAIR ผมนึกว่าจะดีสะอีก

Comment

PUBG เกมมัน optimize มาโคตรกาก ถ้าจะดูว่ามีปัญหามั้ยเฟรมเรทได้ไม่ถึงสเปคหรืออะไรไปลองกับเกมอื่นดีกว่าครับ ถ้าลองกับเกมอื่นแล้วมันวิ่งสบายถึงสเปคก็แปลว่ากับเกมนี้มันได้เท่านี้แหละครับ เกมมันปรับแต่งมากากมากขนาดหลุด early access แล้วก็ยังไม่ได้มีอะไรดีขึ้น
              Last edited by NewasH; 28 Dec 2017, 23:41:54.

Comment

ลง driver ใหม่ ดาวน์เกรดดูก็ได้
                ลง os ใหม่
                บัสแรมก็มีผล แต่จริงๆ pubg ผมใช้ 4790k+980+ddr3 1600 ก็ very low ทะลุ 100 นะ

ยังไงลอง msi afterburn โชว์ cpu(แยกเธรด)/gpu usage/temp fps แล้วอัดคลิปมาให้ดูกันครับ

Comment

ผมสเปกเก่ากว่าท่านอีกนะใช้แค่ 1050Ti แรมบัส 1333mhz ปรับสูงผสมอัลตร้าเล่นทุกวันนี้ยังได้เฟรมเรทที่ 70-90 เลยนะ ไม่เกี่ยวกับบัสแรมครับลองลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ดูครับ 388.71 หรือถ้าลงแล้วลองเช็กอย่างอื่นดูครับสเปกท่านปรับมีเดียมผมว่ายังไงก็ทะลุ 90-100 ครับ

Comment

สเปก i7 3820 ram16gb ddr3 1333mhz HDD WD Black ไม่ได้ใช้ SSD 1050Ti

Comment

pubg 1.0 นี่ลื่น ๆ เลยนะ การ์ดไม่แพง ยิ้มเลย

Comment

ประมาณนี้ได้ปะครับ

Comment

GPU usage/temp
                          CPU usage/temp
                          Framerate

ตั้งค่าเยอะ ๆ เลยครับ เผื่อเจอต้นตอ
                          แนะนำนำให้ฝากรูปที่เวบอื่นครับ แล้วแปะแทน
                          ตั้งค่าตัวเลขใหญ่ ๆ มาด้วย
                          อัดเป็นคลิป แล้วแปลงด้วย handbrake แล้วอัพยูทูปให้ดูก็ได้

แล้วตั้งขนาดจอเท่าไรครับ เวลาเล่น

Comment

Comment

เกมอื่นๆ

Comment

Working...
                              X