Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Asus GTX1060 6G Strix ครับบบ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Asus GTX1060 6G Strix ครับบบ !!

รบกวนสอบถามหน่อยครับ วันนี้ผมได้ซื้อ Asus Asus GTX1060 6G Strix มาอ่ะครับ แต่มีความสงสัยว่า ทำมั๊ยพัดลม ทั้ง 3 ตัว ไม่ทำงานอ่ะครับ การ์ดใช้งานได้ปกติครับ ผมเลยเปิดดูอุณหภูมิ มันอยู่ที่ 37 - 39 องศาอ่ะครับ ผมก็เลยสงสัยว่าพัดลมของการ์ดตัวนี้ทำงานตามอุณหภูมิรึป่าวครับ? รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ปล. การ์ดลง Driver ปกติครับ แล้วก็มองเห็นการ์ดปกติครับ ยังงัยก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ #ขอบคุณครับ

สเปค
    i5-2500
    MSI z77a-gd55
    Power 800w 80+
    SSD EVO 250 GB
    HDD 1TB+640GB

ปกติ เป็นระบบประหยัดพลังงาน

ความร้อนเกิน 60c หรือ GPU ทำงาน 60% ขึ้นไป พัดลมถึงจะหมุน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ปกติ เป็นระบบประหยัดพลังงาน

ความร้อนเกิน 60c หรือ GPU ทำงาน 60% ขึ้นไป พัดลมถึงจะหมุน
      ขอบคุณครับ แบบนี้สบายใจขึ้นหน่อยครับ ^^

Comment

Originally posted by jindekza View Post
        ขอบคุณครับ แบบนี้สบายใจขึ้นหน่อยครับ ^^
        ไม่เป็นไร

Comment

Strix ถ้าหมุนมันจะหมุนทั้ง 3 ตัวนะครับ ถ้าไม่หมุนซักตัวละได้เคลมแน่นอน

Comment

Originally posted by NeonGeNeSiS View Post
            Strix ถ้าหมุนมันจะหมุนทั้ง 3 ตัวนะครับ ถ้าไม่หมุนซักตัวละได้เคลมแน่นอน
            ไม่นะครับ
            ของผมทยอยหมุนครับ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
              ไม่นะครับ
              ของผมทยอยหมุนครับ
              เคยเจออาการนี้ครับ เคลมแล้วไม่มีของเปลี่ยนได้เป็นเงินมาถลุงหมดเรียบร้อย
              https://www.youtube.com/watch?v=9I2p-5U0wgI

Comment

Cpu สเปคเดียวกับผมเมื่อปีก่อน(ใช้มา7ปี) การ์ดจอใกล้เคียงกัน ตอนนั้นเปลี่ยนแต่การ์ดจอแบบคุณ

บอกเลยว่าคอขวด เพราผมพึ่งอัพเจน8เมื่อ4วันก่อน ตอนนี้เล่นSF2กับ CS GO ได้เฟรมเรทเพิ่ม1.5-2.5เท่า จากที่เคยแกว่ง110-200 fps ได้มาเป็น 295-3xx+fps

อันนี้ที่ผมเคยตั้งไว้

https://www.overclockzone.com/forums...480-O8G-GAMING

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                  Cpu สเปคเดียวกับผมเมื่อปีก่อน(ใช้มา7ปี) การ์ดจอใกล้เคียงกัน ตอนนั้นเปลี่ยนแต่การ์ดจอแบบคุณ

บอกเลยว่าคอขวด เพราผมพึ่งอัพเจน8เมื่อ4วันก่อน ตอนนี้เล่นSF2กับ CS GO ได้เฟรมเรทเพิ่ม1.5-2.5เท่า จากที่เคยแกว่ง110-200 fps ได้มาเป็น 295-3xx+fps

อันนี้ที่ผมเคยตั้งไว้

https://www.overclockzone.com/forums...480-O8G-GAMING
                  ขอบคุณครับ ว่าแต่ท่านโดน Gen8 ไปเท่ารัยครับ? โดยส่วยตัวตอนนี้ยังไม่มีงบครับ แต่ตอนนี้เจอปัญหาใหม่มันจะ ไดเวอร์ยาก มันฃอบขึ้นว่า Ver. ไม่ซับพอร์ดกับ Win อะครับ ทั้งๆ ก่อนตอนที่โหลดผมก็ไปเลือก win และ Bit ตรงกับที่ตัวเองใช้งานแล้วด้วยครับ

Comment

ประมาณ2หมื่นกว่าครับ

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                      ประมาณ2หมื่นกว่าครับ

[ATTACH=CONFIG]4077473[/ATTACH]
                      พี่ครับแล้วลง ไดเวอร์ไม่ได้ มันฃอบขึ้นว่า Ver. ไม่ซับพอร์ดกับ Win อะครับ ทั้งๆ ก่อนตอนที่โหลดผมก็ไปเลือก win และ Bit ตรงกับที่ตัวเองใช้งานแล้วด้วยครับ อันนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ?

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยน win มั้ง5555

ลองหา Nvidiacleanuputility ดูไม่รู้มีป่าว เคยใช้แต่ Amdcleanuputility ล้างไดรเวอร์เก่า ก่อนลงใหม่

Comment

Originally posted by jindekza View Post
                          พี่ครับแล้วลง ไดเวอร์ไม่ได้ มันฃอบขึ้นว่า Ver. ไม่ซับพอร์ดกับ Win อะครับ ทั้งๆ ก่อนตอนที่โหลดผมก็ไปเลือก win และ Bit ตรงกับที่ตัวเองใช้งานแล้วด้วยครับ อันนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ?

Update Windows ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดสะก่อนนะ

Comment

Working...
                          X