Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากต่อเน็ตทูรแต่เป็นบ้านเช่าต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากต่อเน็ตทูรแต่เป็นบ้านเช่าต้องทำยังไงครับ

อยากขอเบอร์โทรศัพพ์บ้านแต่เป็นบ้านเช่าต้องทำยังไงครับแนะน้ำที่ครับอย่ากมีเน็ตไวๆกับเขาบ้าง

ก็ลองคุยกับเจ้าของบ้านเช่าก่อนว่าเค้าอนุญาติให้ติดตั้งรึเปล่า

ถ้าเจ้าของบ้านเช่าโอเค เราก็ไปขอเบอร์ + เปิดบริการเน็ตในชื่อเราเป็นเจ้าของไำด้เลย ไม่มีอะไรมาก

พอดีของผมเป็นแฟลต์ ก็ทำแบบเดียวกัน

คิดว่าบ้านเช่าก็ไม่น่าแตกต่างอะไร เพราะยังไงเจ้าของหมายเลขก็คือชื่อเรา

ไม่ได้เดือนร้อนให้เจ้าของบ้านเป็นคนเปิดหมายเลข

Comment

สะดวกสุด ชมตก 2 - 4 บาทเอง

aircard หรือ ต่อเน็ต ผ่านมือถือไง

ความเร็วประมาณ adsl 256k เร็วพอควรเลย

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        ก็ลองคุยกับเจ้าของบ้านเช่าก่อนว่าเค้าอนุญาติให้ติดตั้งรึเปล่า

ถ้าเจ้าของบ้านเช่าโอเค เราก็ไปขอเบอร์ + เปิดบริการเน็ตในชื่อเราเป็นเจ้าของไำด้เลย ไม่มีอะไรมาก

พอดีของผมเป็นแฟลต์ ก็ทำแบบเดียวกัน

คิดว่าบ้านเช่าก็ไม่น่าแตกต่างอะไร เพราะยังไงเจ้าของหมายเลขก็คือชื่อเรา

ไม่ได้เดือนร้อนให้เจ้าของบ้านเป็นคนเปิดหมายเลข
        ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างครับ

Comment

สำเนาบัตรประชาชน 2ชุด
          > เอาไว้เปิดเบอร์ + เปิดบริการเน็ต

ใช้แค่นี้ครับ

Comment

Working...
          X