overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ระหว่างCompaq VS Lenovo ช่วยเลือกที คับ

OverclockZone Member yoyoxxx's Avatar

Default ระหว่างCompaq VS Lenovo ช่วยเลือกที คับ

Compaq Presario CQ45-107TX (FN439PA#AKL)

CPU Intel Core 2 Duo P8400 (2.26 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
    Chipset Intel Mobile GM45 (Cantiga GM)

Graphic Chip nVidia GeForce 9200M GS
    Display
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)

Memory 4 GB DDR2 บัส 800 ถามมาเเล้ว

Hard Disk 250 G 5400 RPM
    Optical Disc Drive
    Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
    Web Camera
    Details Integrated 1.3 MPixel , Two omni-directional microphones
    Port & Interface
    USB 2
    Firewire Yes
    DVI No
    S-video No
    e-SATA Yes
    HDMI Yes
    Card Reader 5 in 1
    Express Slot Yes
    Finger Print No
    Connection
    Wireless Lan Intel Pro/Wireless 4965AGN
    Bluetooth Yes
    LAN Yes
    Modem Yes
    Battery
    Details 6 Cell Li-On

Lenovo Y430/ P7350

CPU Intel Core 2 Duo P7350 (2.0 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
    Chipset Intel 945 GM

Graphic Chip nVidia GeForce 9300M GS
    Display
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)

Memory 2 GB DDR3

Hard Disk 320 G 5400 RPM
    Optical Disc Drive
    Drive DVD Writer (Dual Layer Support + Removable)
    Web Camera
    Details 1.3Mpixel Easy Camera
    Port & Interface
    USB 3
    Firewire Yes
    DVI Yes
    S-video No
    e-SATA No
    HDMI No
    Card Reader SD/MMC/MS
    Express Slot Yes
    Finger Print No
    Connection
    Wireless Lan Wireless Intel 5100 agn
    Bluetooth Yes
    LAN Yes
    Modem Yes
    Battery
    Details 6-Cell Li-ion

เลือกไม่ถูกเลยคับ ว่าตัวไหนดี สเปคมันเด่นต่างกันอย่างนี้ ราคาก็พอๆกันอีก
    ขอความกรุณาช่วยเเน่นำด้วยคับ
    Last edited by yoyoxxx; 8 Jan 2009 at 22:33:49.

OverclockZone Member

ผมถอย Compaq Presario CQ45-107TX ตัวนี้มา แจ่มมากครับ pro 2009 ลื่นหัวแตกครับ

OverclockZone Member Erebus's Avatar

ส่วนตัวผมว่าLenovoทนกว่านะครับ แต่แอบไม่มีe-SATAกับHDMI

จริงๆก็มีอีกหลายปัจจัยที่จะตัดสินใจ เช่น การใช้งานของท่านเอง,น้ำหนัก,ประกัน อะไรพวกนั้น อิอิ

ฝากไว้เนิดนึง อย่าไปให้น้ำหนักกับพวกเเรมหรือHDDมากนัก เพราะยังไงก็เปลี่ยนมันได้อยู่ดี

OverclockZone Member pattyna's Avatar

Y430 มีอีกรุ่นย่อยที่มี Hdmi นะครับ ลองหาดู
    เป็นผม ผมเชียร์ Y430 ครับ เล็งไว้เหมือนกัน

อันนี้ผมตีกันที่สเป็คนะครับ ส่วนคุณภาพต้องดูกันเอง

OverclockZone Member

เป็นผม

กิน CP

OverclockZone Member tanaphat66's Avatar

Lenovo Y430 ของเขาดีจริงครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เชียร์ลีโนโวคับ

OverclockZone Member naja_return's Avatar

วัสดุ HP พอรับได้
    แต่วัสดุ Compaq รุ่นหลังๆนี่ ไม่โดนเลยครับ

ถ้า 2 ตัวนี้ผมเชียร์ lenovo ครับ

ปล. ยังไม่ได้อ่าน spec เลยเชียร์เพราะเหตุผลด้านวัสดุล้วนๆ หุหุ

OverclockZone Member tanaphat66's Avatar

Quote Originally Posted by naja_return View Post
    วัสดุ HP พอรับได้
    แต่วัสดุ Compaq รุ่นหลังๆนี่ ไม่โดนเลยครับ

ถ้า 2 ตัวนี้ผมเชียร์ lenovo ครับ

ปล. ยังไม่ได้อ่าน spec เลยเชียร์เพราะเหตุผลด้านวัสดุล้วนๆ หุหุ
    เห็นด้วยคับ ต้องรองดูด้วยตัวเองครับ เพราะมันต่างกันอย่างชัดเจน

OverclockZone Member hoonoi's Avatar

ผมถอย y430 ตัวสีน้ำเงินจาก b_g IT พันธุ์ทิพย์มา ราคารวม vat 31,0xx (จำไม่ได้) คอนเฟิร์มว่าแจ่มครับ มี HDMI แน่นอน (ที่ซื้อเพราะไอ้นี่แหละกะจะเอามาต่อกะพลาสมาดู hi def) ลงได้ทั้ง XP และ VISTA แต่ VISTA น่าจะดีกว่าครับ เพราะมีแผ่น driver ให้ ตอนนี้กะลังเทสจับผิดอยู่ยังไม่พ้น 7 วันอันตรายเลย ลองเปิดโหมดประหยัดดู ฟังเพลงอย่างเดียวแบตได้ เกือบ4ชั่วโมงครับ (น่าจะเป็นผลจาก LED backlite ) ตัวบอดี้วัสดุดูดีเสียว่าเป็นรอยนิ้วมือง่ายเพราะเป็น glossy ครับ ตอนแรกนึกว่าจะหนักแต่เบาใช้ได้ เมื่อเทียบกับรูปร่าง เสียงลำโพงก็ใช้ได้ แต่ไม่น่าจะสู้ altec ได้แต่ได้เปรียบ ตรงที่มี sub เสียงก็โอดีครับ แม้จะไม่กระหึ่มเท่าไหร่ ว่างๆพอพ้น 7 วันอันตรายจะมารีวิวทิ้งไว้ละกันครับ

OverclockZone Member kadaejank's Avatar

Quote Originally Posted by hoonoi View Post
    ผมถอย y430 ตัวสีน้ำเงินจาก b_g IT พันธุ์ทิพย์มา ราคารวม vat 31,0xx (จำไม่ได้) คอนเฟิร์มว่าแจ่มครับ มี HDMI แน่นอน (ที่ซื้อเพราะไอ้นี่แหละกะจะเอามาต่อกะพลาสมาดู hi def) ลงได้ทั้ง XP และ VISTA แต่ VISTA น่าจะดีกว่าครับ เพราะมีแผ่น driver ให้ ตอนนี้กะลังเทสจับผิดอยู่ยังไม่พ้น 7 วันอันตรายเลย ลองเปิดโหมดประหยัดดู ฟังเพลงอย่างเดียวแบตได้ เกือบ4ชั่วโมงครับ (น่าจะเป็นผลจาก LED backlite ) ตัวบอดี้วัสดุดูดีเสียว่าเป็นรอยนิ้วมือง่ายเพราะเป็น glossy ครับ ตอนแรกนึกว่าจะหนักแต่เบาใช้ได้ เมื่อเทียบกับรูปร่าง เสียงลำโพงก็ใช้ได้ แต่ไม่น่าจะสู้ altec ได้แต่ได้เปรียบ ตรงที่มี sub เสียงก็โอดีครับ แม้จะไม่กระหึ่มเท่าไหร่ ว่างๆพอพ้น 7 วันอันตรายจะมารีวิวทิ้งไว้ละกันครับ
    รอดูอยู่นะท่าน ว่าแต่ ที่ท่านเอามานั่นนะ มีการ์ดจอด้วยรึป่าว ตอนนี้กำลังรอเงินอยู่ครับ จะไปเอาตัวนี้แหละ แล้วร้านที่ท่านไปเอามาสาขาใหนครับ ผมว่าจะไปดูที่เซียร์ครับ

Bookmarks

Bookmarks