Announcement

Collapse
No announcement yet.

Body S42 นี่เป็นAl alloyหรือMg alloyครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Body S42 นี่เป็นAl alloyหรือMg alloyครับ

ระหว่างAl alloyหรือMg alloy อันไหนWORKกว่า
    เคยไปถามคนขายเค้าบอกว่าเป็นMg แต่เพื่อนบอกว่าไปAl
    เลยงงๆ??

ผมจำได้ว่าเคยทะเลาะกันใช่ป่ะ แต่ไม่เป็นไรหรอกความคิดแต่คนไม่เหมือนกัน
    ทำจาก Mg alloy ครับ ไม่ใช่ Al alloy

Comment

Al Alloy ดัดง่ายครับ
      Mg Alloy แข็งแรงที่สุดเมื่อเทียบกับน้ำหนักครับ

ทำจากอะไรผมไม่ทราบครับ แต่ว่า BenQ มีรุ่นที่ Body Mg Alloy ด้วยหรอเนี่ย วู้วๆ

Comment

หาข้อมูลมาซัำำกพักผมว่าคนขายบอกผิดหรือเปล่าเอ่ย เพราะว่าเท่าที่ searchๆ ดูรุ่นที่มี Magnesium Alloy จะเป็นรุ่น X31 นะครับ ลองไปเคาะๆดูที่เครื่องลองดีกว่าครับ ถ้าเป็น Magnesium Alloy เึคาะเสียงมันจะออกมาเป็นโลหะค่อนข้างชัดอ่ะครับ

ปล. ไม่ใช่กูรูนะครับ ถ้าผิดพลาดก็ขอโทษครับ

Comment

http://www.benq.co.th/products/joybook/?product=1373

ลองอ่านดู มันเขียนว่าที่วางมืออลูิเนียมอ่ะ

Comment

แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นพลาสติกอัลลอยด์นะ อิอิ

MGแท้ เห็นแต่vaioพวก VZ SZ

Comment

สงส่ยต้องรอถามผู้รู้จริงซะแล้วครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                ผมจำได้ว่าเคยทะเลาะกันใช่ป่ะ แต่ไม่เป็นไรหรอกความคิดแต่คนไม่เหมือนกัน
                ทำจาก Mg alloy ครับ ไม่ใช่ Al alloy

ธรรมมะ สวัสดี
                Last edited by NUTKUNG; 10 Jan 2009, 21:07:37.

Comment

จะAlหรือMgไม่เป็นไร
                  แต่บอดี้ที่ี่เป็นโหละนี้ ถ้าเราจัดการระบายความร้อนดีๆ มันทำให้ช่วยระบายความร้อนครับชอบๆ
                  ดีกว่า พลา-ติก เยอะ!!!!!
                  คอนเฟริม

Comment

thanks for information....

Comment

Working...
                    X