overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 65

Thread: [ด่า] ร้าน bigit ตึกคอมศรีราชา

OverclockZone Member O - JO's Avatar

Default [ด่า] ร้าน bigit ตึกคอมศรีราชา

ขึ้นจากบันไดเลื่อนเลี้ยวซ้าย คนขายห่วยแตกมากครับ 2 ครั้งแล้วที่โดน

>>> 1.ตอนนั้นเอา black series ไปประกัน เขาก็บอกคนละร้านไม่รับ ผมซื้อจากพันทิพย์อะครับ คนขายทำหน้าปวดขี้มาก ผมก็เลยไปถามร้านอื่น เขาก็จัดการให้ ร้าน big it เล็ก ขอชื่นชม พูดจาดีมากครับ

>>> 2.ผมไปดูบอรด์ M3N78 รอบแรก ก็ถามราคาเขา แล้วก็ถามว่าได้เท่าไร อันนี้ลูกจ้างนะ เขาก็ตอบมาปกติครับ ชอบบอรด์นี้มาก แล้วก็กลับมาอีกวันนึง เป็นเจ้าของร้าน ผู้หญิงครับ สวยตาย***ละครับ แม่งปากหมา ข้อหนึ่งก็อีเจ้าของร้านเนี่ยแหละครับ ปากหมามากๆ มาขายของได้ไง ผมก็ถามเขา ลดได้เท่าไร มันก็มองแบบเหยีดหยาม ผมใส่ชุดบอลไปอะครับ แม่งก็บอก แล้วน้องรู้ราคาแล้วหรอว่าเท่าไร ผมก็นะ อื้ม ก็บอกยังไม่รู็้เลยครับ เจ๊ก็ก็บอกว่า ดูอยู่นั่นแหละ เบาๆ ถามอยู่เรื่ย แล้วมันก็ไม่สนใจผมอีกเลย ผมก็เลยไปบอกให้ร้าน big it เล็กขาประจำ มาเอาไปขายให้หน่อยก็เลยได้มาใช้ ปล.ร้านเล็กไม่มีของครับ

ปล..... เลิกซื้อตลอดชีวิต ร้าน***อะ
    OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เข้าใจเลย เจองี้ คนละร้านไม่รับเคลม เอ้ะยังไง ขนาดการ์ดแลนพี่ผมซื้อที่ HWH เดอะมอลบางกะปิ เอาไปเคลมที่เซียร์เค้ายังรับเลย
    OverclockZone Member mibsut's Avatar
    ประชาสงเคราะห์ 12, ดินแดง กทม.

แบบนี้มันเป็นที่พนักงานบางคนแล้วละครับ ที่ว่าเจ้าของร้านไม่ใช่หรอกครับ เขาก็ลูกจ้างแต่มี
    ตำแหน่งเป็น ผจก.ร้านครับ
    OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

เข้าใจคับ JIB ที่โคราชก็เป็นนะคับ อย่าผมแต่งตัวธรรมดาไปถามของยังไม่ค่อยสนใจเลย เจอบ่อยเหมือนกันคับสงสัยมันคงคิดว่าเราไม่มีเงินซื้อมั้ง แต่ BIG IT ที่โคราชบริการดีมากคับ
    OverclockZone Member merlix's Avatar

ผมก้เจอบ่อยคับ พวกนี้ไม่เข้าใจว่า จะมาขายของหรืออาไร คิดแล้วก้เซงเหมือนกัน คับ กุมาซื้อเมิงนะไม่ได้มาขอฟรี ไอ้*** ขอหยาบหน่อย 55
    OverclockZone Member O - JO's Avatar

เจ้าของร้านกลัวรอยครัว เด๋วจะช่วยให้แกรวยน้อยลง 555+
    OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

555+ งี้ต้อง Dun!!

PHEnom 2 แรงมากเลย ปลายปีหน้าขอให้เหลือสามพันจะสอย อิอิ
    OverclockZone Member tonghadyai's Avatar
    Fixx & service Hatyai

สงสัย ผจก. สาขานี้ (ที่กล่าวด้านบน) คงรวยแล้วล่ะครับ อยากถูกเชิญออกจากตำแหน่ง เค้าเลยไม่สนใจลูกค้า
    ไม่น่าเลย คนที่อยู่ระดับบริหาร(ของสาขา) แสดงกับลูกค้าอย่างนี้ น่าอายพนักงานขายธรรมดาในร้านสาขาที่บริหารอยู่จริงๆ กริยาอย่างนี้ น่าจะเอาพนักงานขายมาสั่งสอน ผจก บ้างนะเนี้ย
    OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. เดี๋ยวเดินไปลองดูบ้าง 555

ประทับใจร้าน SAVEWAY ที่พันทิพย์ครับ พนักงานเก่งทุกคน เจ้าของร้านใจดีเป็นกันเอง
    ลุ้นๆอยู่ว่าจะนำเข้าบอรด์อะไรเข้ามาแทน abit ถ้า foxcon หรือ biostar ก็มีเฮครับ
    OverclockZone Member mat12345's Avatar

มันมี 3 ร้านครับ เจ้าของเดียวกัน มีแค่ข้าง md ที่ห่วย เด็กในร้านเป็นผู้หญิงสวยมั้งพูดจาไม่ค่อยดี เคยได้ยินมันบ่นเหมือนกันว่าซื้อของน่ารำคาญ เราเป็นคนจ่ายเงินนิก็ต้องมีสิทธิ์เลือกอีก 2 ร้านบริการดีเหมือนกัน แล้วเขารับเครมด้วยนีเคยเอาแรมไปเครม เคยคุยกับเขาบอกว่าอะไรก็ได้ที่เป็น big it รับเครมหมด
    OverclockZone Member pab6533's Avatar

อย่าไปซื้อมันร้านแบบเนีย ห่วย
    OverclockZone Member amcrew's Avatar

เคยซื้อแต่จิ๊บร้า้นหัวมุนในสุดมันแนะนำดีเหมือนกันเวลาซื้อ มันจะถามอุปกรณ์ที่เรามีด้วย กันมันไม่เข้ากัน กะ HWH ฝั่งตรงข้าม
    แต่ BigIT ร้านหัวมุม ด้านหน้า ที่มีโน๊ตบุ๊คเยอะๆเพื่อนเคยเอาซัมซุง 22 นิ้วไปเคลม
    จอมันเป็นเส้นๆ เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เดี๋ยวนั้นเลยนะ ไม่ต้องรอเลย
    OverclockZone Member magzaa's Avatar

เป็นที่คนไม่ใช่เป็นที่ร้าน
    OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ถ้าเป็นผมเจอแบบนี้ ซื้อร้านข้างๆโชว์แม่มเลย

แต่จริงๆแล้วยังไม่เคยเจอแบบนี้นะ ไปร้านไหนจะซื้อไม่ซื้อเค้าก็แนะนำดีๆทั้งนั้น ทั้งร้านเล็กร้านใหญ่
    ส่วนใหญ่ซื้อจากเซียร์ อีกที่ก็พันธ์ทิพย์ แต่งตัวธรรมดาๆบ้านๆนี่แหล่ะ
    OverclockZone Member singha's Avatar

แต่งตัวไม่น่าเชื่อถือมั่ง ทีหลังก็ใส่สูทผูกไท ไปเลย อิอิ
    OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ท่าน เอาตีนถีบหน้าแม่งเลย ผมยังแค้นไม่หาย

ผมก็อยู๋ที่ตึกคอมนี่แหละ ฝึกงานอญู่ชั้น 4

ก่อนหน้าได้เอา ma770-ds3 rev 1 ไปเครม เนื่องจากเปิดไม่ติด มานก็รับเครม ผ่านไปอาทิตนึง เรียกไปเอาของบอกว่า ใช้ได้แล้ว

เอามาเทส เหมือนเดิม อ่ะ เซ๊ง เลยไปหาตัว rev 2 มาใช้ ซื้อจากร้านมันนี่ละ

แล้วผมคดว่าผมคงไม่ซื้อร้านมันและ มาใช้ของราคาทุน จากร้านที่ฝึกงาน คิคิ ประหยัดโคตร ซัดไปหลาอย่าง ฝึกงานแทนที่จาได้ตังกลับตังหมด 5555
    OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ว่าแต่ก่อนมี ผู้หญิงอีก ตัวเล็กหน้า ...... อ่านะ

อย่าไปถามเจ๊แก่เลยว่าลดได้เท่าไร ลดไม่ได้ค ค่ะพี่ไม่ได้ไรแล้ว

ผมไปถามคนเดียวใส่ช๊อปอ่ะ

อีกกวันไปกะพ่อ ให้พ่อลองไปถาม แมร่ง แทบจะกราบตีน ลด ให้พ่อผม

เหงกูไม่มีเงินไง สาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by magzaa View Post
    เป็นที่คนไม่ใช่เป็นที่ร้าน
    ตามนั้น
Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks