Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคขนาดนี้อัพการ์ดจอได้ถึงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคขนาดนี้อัพการ์ดจอได้ถึงไหนครับ

CPU : i5 3470 3.20 LGA1155
    M/B : Asrock H77
    RAM: Kingston Hyper X (1600) 8GB (4x2)
    HDD: 500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX)
    VGA: Gigabyte 7850 OC
    PSU : XFX Pro650w Core Edition Full Wired
    Case: Cooler Master K-350 USB 3.0

อันนี้สเปคปัจจุบัน
    650w ตอนนั้นซื้อเผื่อไว้คิดว่าไม่ได้อัพ จนถึงตอนนี้เปลี่ยนใจอัพ
    อยากรู้ว่าตอนนี้ XFX 650w ใส่การ์ดจอตระกูล 10xx ได้ถึงไหนเหรอครับ
    คาดว่ามีงบ 7k-8k

ถามเผื่อเลยล่ะกันครับ
    การ์ดจอ 7850 ตัวนี้พอจะขายได้เท่าไหร่ครับ (เคยส่งเคลมไปรอบนึง หมดประกันแล้ว)
    แรมด้วยนะครับ 8gb 2 ตัวพอจะขายออกมั้ยครับ

1050-1060ครับอยู่ที่งบด้วย

Comment

Originally posted by golftew25 View Post
      1050-1060ครับอยู่ที่งบด้วย
      ขอบคุณมากครับ อัพมากกว่านี้นี่ไม่ได้เหรอครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ตามนั้น
          ขอบคุณมากครับคุณ TWK
          อยู่ตั้งแต่สมัยผมม.ปลายจนจะจบมหาลัย มาถามทีีไรก็มีคุณนี่แหละมาตอบ555

Comment

ดันได้ไม่สุด ดันได้ไม่หมด ดันได้ไม่นิ่ง

ส่วนหนึ่งต้องดูด้วยว่า cpu รันเกมได้ไหวไหม ถ้า cpu ดันเกมแบบฝืนตัว full load ต่อเนื่อง
            ต่อให้การ์ดจออะไรมันก็มีเฟรมตก

ทีนี้จะอัพเกรดไป i7 เพื่อเพิ่มคอร์ แต่ความแรงเธรดเท่าเดิม
            ก็ต้องดูเป็นเกม ๆ ไป ถ้าเกมไหน i5 full load อัพเป็น i7 ก้จะช่วยได้เยอะ
            แต่ถ้าเกมได้ i5 รันได้ดีอยู่ อัพเป็น i7 ก็ช่วยได้ไม่มาก เพราะเกมไม่เน้นเธรดเยอะไม่กว่า i5
            ส่วนอยากได้ FPS ที่สูงกว่าเดิม i5 3470>i7 3770 มันดีขึ้นไม่เยอะ ถ้าเกมเรียกไม่เท่าไร
            oc การ์ดจอ น่าจะเห้นผลมากกว่า

ยกตัวอย่าง

จะเห้นว่าบางเกม 8700K ที่มี 6c/12t ก็ไม่ได้ให้ fps ที่เยอะกว่าเท่าไรนัก แต่บางเกมก้สูงกว่าชัดเจน

Comment

Originally posted by Armaszxc View Post
              ขอบคุณมากครับคุณ TWK
              อยู่ตั้งแต่สมัยผมม.ปลายจนจะจบมหาลัย มาถามทีีไรก็มีคุณนี่แหละมาตอบ555

Comment

Working...
              X