Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดฟน่อยครับไม่ได้ตามมานานแล้ว งบ 2หมื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดฟน่อยครับไม่ได้ตามมานานแล้ว งบ 2หมื่น

งบ 15000
    ไม่รวมจอ ไม่รวมการ์ดจอ intel ก็ได้ amd ก็ดีครับ
    อันไหนคุ้มกว่า ตอนนี้ใช้ 8350 อยู่ครับ เล่นเกมส์เล่นเน๊ต

ระบุสเปคเดิมทั้งหมด โดยละเอียด
    ระบุงบด้วยว่ารวมขายของเก่าไหม
    ระบุด้วยว่าเน้นเล่นเกมอะไรบ้าง ชื่อเกม

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      ระบุสเปคเดิมทั้งหมด โดยละเอียด
      ระบุงบด้วยว่ารวมขายของเก่าไหม
      ระบุด้วยว่าเน้นเล่นเกมอะไรบ้าง ชื่อเกม
      Specเดิม
      Fx8350
      990fxa ud5
      Corsair 4x2 gb
      Gtx 1060
      Seasonic 750 w
      Ocz vector 240gb
      งบไม่ขายของเก่าครับ
      เกมส์ก็พวก fps ทั่วไป

Comment

คือจะจัดประกอบใหม่อีกชุด หรือว่าจะใช้ของเก่าร่วมด้วยครับ ?

เกม FPS ระบุชื่อมาเลยครับ เผื่อเป้นเกมที่ไม่เน้นสเปค cpu มากเท่าไร

Comment

Originally posted by taibkk View Post
          คือจะจัดประกอบใหม่อีกชุด หรือว่าจะใช้ของเก่าร่วมด้วยครับ ?

เกม FPS ระบุชื่อมาเลยครับ เผื่อเป้นเกมที่ไม่เน้นสเปค cpu มากเท่าไร
          จัดใหม่เลยครับ เกมส์ก็ bf1 fallout ประมาณนี้ครับ
          ขอ cpu board ram psu ssd

Comment

i5 8400

Asrock z370 Pro4

ram G.skill 8g (4*2) บัสลองเลือกอันที่สูงๆ

แต่psuต้องใช้ตัวเดิม

Comment

ไม่ค่อยเข้าใจความต้องการของ จขกท.
              คือมี Fx8350+1060 อยู่แล้ว
              และต้องการจะประกอบอีกเครื่องใช่ไหมครับ
              แล้วเครื่องใหม่คาดหวังจะเอาไปเล่นเกมอะไร

งบ 15000 ประกอบใหม่ มันอาจจะได้แค่ cpu+mb+ram+hdd+psu+case
              จะเอาการ์ดจอดี ๆ ด้วยคงลำบาก
              คำแนะนำคือ ถอดการ์ดจอ 1060 มาใช้กับเครื่องใหม่จะเหมาะกว่า เพราะ FX 8350 มันดัน fps ได้ไม่ดี

ส่วนจะประกอบให้ 2 เครื่อง เล่นเกมได้ดีพอ ๆ กันคงยาก เพราะงบค่อนข้างจำกัด

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                i5 8400

ram G.skill 8g (4*2) บัสลองเลือกอันที่สูงๆ

Comment

ไม่ค่อยเข้าใจความต้องการของ จขกท.
                  คือมี Fx8350+1060 อยู่แล้ว
                  และต้องการจะประกอบอีกเครื่องใช่ไหมครับ
                  แล้วเครื่องใหม่คาดหวังจะเอาไปเล่นเกมอะไร

งบ 15000 ประกอบใหม่ มันอาจจะได้แค่ cpu+mb+ram+hdd+psu+case
                  จะเอาการ์ดจอดี ๆ ด้วยคงลำบาก
                  คำแนะนำคือ ถอดการ์ดจอ 1060 มาใช้กับเครื่องใหม่จะเหมาะกว่า เพราะ FX 8350 มันดัน fps ได้ไม่ดี

ส่วนจะประกอบให้ 2 เครื่อง เล่นเกมได้ดีพอ ๆ กันคงยาก เพราะงบค่อนข้างจำกัด
                  คือเรื่องของเรื่องก็คือเครื่องนี้ผมจะยกให้น้องครับ
                  ที่ผมมีตอนนี้คือ ผมมี 1060 อีกตัว Case Monitor ก็เลยอยากได้แค่ Cpu Board Ram PSU SSD(จริงๆอันนี้มีอยู่แต่เนื่องจากผมไม่ได้ตามนาน เห็นว่าเดี๋ยวนี้มี M.2 อะไรเต็มไปหมด)
                  เพราะผมไม่ได้ตามนานแล้ว

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                    i5 8400

ขอบคุณครับ
                    แต่ขาด SSD
                    สงสัยงบบานแน่ๆ

Comment

ค่อยหามาใส่ทีหลังก็ได้นะ SSD

Comment

Working...
                      X