overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member underground1's Avatar

Default เล่าประสบการณ์เคลมกระจกเคส S340 Elite จาก NZXT

ผมจะรวบความให้กระชับนะครับ เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อประมาณปลายเดือนตุลาคมปีที่แล้วครับ พอดีว่าผมจัดคอมพิวเตอร์เซ็ตใหม่ แล้วพึ่งได้คอมชุดนี้ในวันนั้นเลย

ผมก็ไม่เคยใช้เคสที่ด้านข้างเป็น Tempered Glass เลยด้วย แล้วไอ้เราก็ไม่ระมัดระวัง คือผมเองก็ไม่คิดว่ากระจกมันจะแตกง่ายขนาดนั้น จังหวะที่ผมจะปิดฝาเคสเท่านั้นหละครับมันไปกระแทกพื้นแล้วกระจกแตกคามือเลย

ผมก็... ไม่รู้จะทำยังไง จะโทรไปถามคนขายดีไหม...? คือในใจผมคิดว่าเค้าคงไม่ให้เราเคลมหรอก เพราะเราทำแตกเอง โทรไปก็คงเสียเวลาเปล่า (คือผมเป็นคนไม่ชอบโทรศัพท์ ชอบพิมพ์เอามากกว่า)
    ผมเลยตัดสินใจส่งเรื่องไปที่ NZXT ครับ คือใจจริงผมแค่อยากจะได้ขนาดกระจกข้าง จะเอาไปตัดอะคลิลิคมาประกบเอง ผมก็พิมพ์ไปประมาณว่า

...ผมพึ่งได้เคสมาวันเดียว แล้วตอนที่ผมกำลังจะประกอบผมพลาดยังไงก็ไม่รู้ ทำให้กระจกแตก คือเป็นไปได้ไหมที่ผมจะขอซื้อกระจกมาแทน หรือขอขนาดก็ได้ผมจะได้เอาไปทำอะคลิลิคมาใช้เองแล้วก็ส่งรูปประกอบไปด้วย

ผ่านไปได้สองวัน NZXT ตอบกลับมาว่า เราขอที่อยู่กับบิลของคุณด้วย แค่นั้นเลยครับ ไม่ถามอะไรเพิ่มเลย แล้วผมก็ส่งที่อยู่ไป ผ่านไปได้วันเดียว NZXT ก็ตอบกลับมาว่าทางเราจะส่งอันใหม่ไปให้คุณ

คือผมก็ตกใจว่า เออมันง่ายขนาดนั้นเลยเว้ย ความผิดของเราเองแท้ๆ แล้วคือค่าส่งก็ไม่เสียด้วยสักบาท เรื่องทั้งหมดก็มีประมาณนี้ครับ

ผมพึ่งได้กระจกเมื่อวันที่ 26 เดือนธันวาคมที่ผ่านมานี้เอง เค้าส่งมาวันที่ 16 จาก NZXT ที่ California เลย

ยังไงถ้าเพื่อนสมาชิกมีปัญหากับประกันในไทย บางทีอาจจะลองคุยกับเจ้าของสินค้าเค้าเองโดยตรงครับ อาจจะได้คำตอบที่ดีๆกลับมา

ผมเคยมีปัญหาประมาณนี้กับกรณี PSU ของ Corsair เหมือนกัน คือร้านในไทยเอามาขายแล้วตั้งประกันแค่ 3 ปี แต่จริงๆแล้วสินค้ามันประกัน 5 ปี ปรากฏว่าร้านในไทยไม่รับครับ แต่ว่าผมเมลไปหา Corsair เองแล้วเค้ารับ แต่เราต้องส่งสินค้าไปเคลมต่างประเทศเท่านั้นเอง

OverclockZone Member O_ho's Avatar

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ค่ายจักรพงษ์ (มทบ.12) จ.ปราจีนบุรี 19-30/08/62

เเหลมเบย

OverclockZone Member MP_Design's Avatar
    สรงประภา/ดอนเมือง

ได้ใจไปอีกแบรนด์ เพราะบริการ(นอก)ดี

OverclockZone Member swordmanx's Avatar

ซื้อของในไทย...ราคามหาโหด แต่การประกันหดหู่
    แล้วอย่างนี้ จะซื้อของประกันในไทยไปทำไม
    ซื้อของประกันนอก ส่งเคลมเอง ได้ของเร็วและเป็นไปตามระยะเวลาประกันที่แท้จริง
    แล้วอย่างนี้ จะเสียภาษีเป็นเงินเดือนให้ สคบ. ไปทำซากอะไร

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar
    Performance without issue fanboy

ประกันนอกอย่างเทพ ประกันไทยอย่างขี้

OverclockZone Member คิม's Avatar

NZXT เมืองนอกยกนิ้วให้เลย ว่าแต่คนนำเข้ามาในไทยจะกล้าทำแบบนี้ไหมนิ

OverclockZone Member wokentappy's Avatar

กระจก Tempered Glass มันจะไวกับพวกกระเบื้อง
    โดนโลหะ ไม้ พลาสติก ไม่ค่อยสะท้าน

OverclockZone Member underground1's Avatar

Quote Originally Posted by wokentappy View Post
    กระจก Tempered Glass มันจะไวกับพวกกระเบื้อง
    โดนโลหะ ไม้ พลาสติก ไม่ค่อยสะท้าน
    อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันคับ ตอนมันกระแทกผมก็ไม่คิดว่ามันแรงอะไรเลยนะ เหมือนว่ามันเข้าเหลี่ยมของมันพอดีครับ แตกคามือ 555

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

แหลกละเอียดเป็นผงงี้เลยเหรอ กระจกแผ่นธรรมดาๆ เองสินะ

ผมก็นึกว่าแบบอย่างดี ที่เสริมฟิล์มตรงกลาง ( แบบกระจกหน้ารถ ) กรองแสง กั้นเสียง เวลาตกก็ไม่แตกกระจายไรงี้

ยินดีที่ได้รับของทดแทนครับ

สะท้อนเรื่องการรับประกันและการดูแลและคุ้มครองผุ้บริโภคชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ระหว่าง ประเทศไทย กับ ต่างประเทศ

เพิ่งสังเกตว่าไม่มีระบบให้ดาวกระทู้แล้ว น่าจะยังมีอยู่นะ เลยได้แต่เพิ่มการติดตามไว้เป็นข้อมูล

Fokuzsky's Avatar
    พระราม 3 กรุงเทพมหานคร

ใช้ NZXT S340เหมือนกันครับ เห็นภาพแตกกระจายแบบนี้เเล้วใจสั่น เวลาถอดยิ่งต้องระวังเเล้วเเหละ55

OverclockZone Member Binaryz's Avatar

Quote Originally Posted by chienthegooners View Post
    ยินดีที่ได้รับของทดแทนครับ

สะท้อนเรื่องการรับประกันและการดูแลและคุ้มครองผุ้บริโภคชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ระหว่าง ประเทศไทย กับ ต่างประเทศ

เพิ่งสังเกตว่าไม่มีระบบให้ดาวกระทู้แล้ว น่าจะยังมีอยู่นะ เลยได้แต่เพิ่มการติดตามไว้เป็นข้อมูล
    การคุ้มครองผู้บริโภคก็ต่างกันอย่างที่เห็นแหล่ะครับ บ้านเราเคยเกรงกลัวอะไรกันที่ไหน เมืองนอกเค้าฟ้องกันถล่มทลาย

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ถ้าเป็นแผ่นอคริลิกก็คงไม่แตก อิอิ อยากใช้ของหรูต้องแบกรับความเสี่ยง

AzLusifer's Avatar

Quote Originally Posted by Botvinnik View Post
    ประกันนอกอย่างเทพ ประกันไทยอย่างขี้
    แหม่ ชั่งโดนใจซะเหลือเกิน ..

OverclockZone Member grungust's Avatar

ยุคนี้ ขนาดกอลิล่ากราส กระจกเฮลิคอปเตอร์ที่ชอบโฆษณากันว่าทนทานกันกระสุนกันกระแทก กันรอยได้

ุถึงเวลาจริง ตกพื้นมาแตกหมดทุกยี่ห้อ....................

OverclockZone Member oum1991's Avatar

บริการต่างประเทศดีจริงๆค่ะเรื่องการใส่ใจลูกค้า เห็นแว๊บๆเคสนึงนึงเครมซีพียูอินเทล แต่ไม่มีวอยประกันอะไรของในไทยเลย แต่เช็คซีเรียวแล้วยังไม่หมดประกันจากอิลเทล เค้าเลยติดต่อที่เฟสบุคอินเทลไทยแลน แล้วมีเจ้าหน้าที่จากมาเลเซียโทรมา รู้สึกว่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ไทย แล้วเค้าก็รับเรื่องเครมพร้อมส่งรถ FedEx มารับของถึงที่เลย ใช้เวลาเครมไม่นานด้วยค่ะ

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

ไม่ทราบว่าของท่านติดต่อ NZXT ผ่านทางไหนเหรอครับ

ของผมเคยติดต่อทาง email ไป แต่ก็เงียบไม่มีการตอบรับใด ๆ เลย
    จนเลิกใช้ยี่ห้อนี้ไปละ

ปล. เป็นเรื่องเคสมีปัญหาเหมือนกันนี่แหละครับ

Administrators

เยี่ยมครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks